collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: มอบสิ่งดีๆต่อสังคม ร่วมกันกับผม ในเดือนเกิด........นะครับ  (อ่าน 7299 ครั้ง)

ออฟไลน์ พงษ์

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 6728
  • คะแนนพิเศษ: +1667/-1
สวัสดีครับพี่ๆ สมาชิกที่รักทุกคน
 (/pong6) (/pong7)

สำหรับเดือนนี้ ก็ย่างเข้ามาถึงเดือนสำคัญของผม ที่จะลืมไม่ได้คือ คุณพ่อ คุณแม่ที่รักยิ่ง

สำหรับ สิ่งดีๆ ที่ผมได้รับ จากพี่ๆ จากใจ มอบกำลังใจ มอบความไว้วางใจ ให้ดูแลความสุข

ผมเอง..ก็สบายทั้งกาย และ ใจ จากเคยที่ลำบากมาก ก็ค่อยๆ ดี ขึ้น จนทุกวันนี้ผมมีความสุข

กับการได้บริการ ไม่ใช่แค่ได้รายได้แค่นั้น การได้เห็นพี่ๆ น้องๆ ลูกค้ามาหาแล้วมีความสุขมี

รอยยิ้ม กลับไป มันเป็นเหมือน สิ่งดีๆ ที่พี่ๆ มอบให้ผมมานอกจาก ค่าบริการ สำหรับผมแล้ว

ความไว้ใจนี้้ ผมไม่เคยคิดว่าจะได้รับ มาก่อน เพราะทุกๆ ครั้งที่มองย้อนไป วันที่ผ่านเลยมา

คนที่ตั้งใจ คนที่ไม่พร้อม คนที่ขาดเหลือ ยังอยู่รอบๆ ตัวเรา 

ผมเลยคิดเสมอ ว่าที่ผม ได้มายืนอยู่ ณ. จุดๆ นี้ ไม่ใช่ผมมีเยอะ มากๆ หรอกนะครับ

แต่ผม พอใจกับสิ่งที่ได้รับมา  และ มันมากล้นในใจ ไม่เคยคิดว่าเราจะมายิืน ณ.ตรงนี้ได้

เลยจะขอมอบ สิ่งดีๆ เล็กๆ น้อยๆ นี้เพื่อ น้อง ๆ และ ต่อสังคม อื่นๆ ถ้าเป็นประโยชน์

{flower4}

นับตั้งแต่วันที่1 ของเดือนนี้ เดือนมิถุนายน จนถึงสิ่้น เดือน

ทุกๆ 100 บาท ของพี่ๆ ลูกค้า ในการนวด แบบ 1.30 นาที กับผมทุกๆคน

และ  ทุกๆ 200 บาทของพี่ๆ ลูกค้า ในการนวด แบบ 2 ชม  โดยไม่มีการคิดเพิ่มอะไรใดๆทั้งสิ้น

ผมจะร่วมบริจาค ให้กับ น้องๆ เด็กกำพร้า เพื่อ จะได้เป็นทุนการศึกษาเพื่อเป็นกำลังใจให้กับน้องๆ

สู้ต่อเพื่อ อนาคตที่ดี และ ขอมอบสิ่งดีๆ นี้แต่สังคม ร่วมกัน

อมอบสิ่งดีๆ นี้และ หวังว่าสิ่งที่ผมตั้งใจนี้ จะเป็นประโยชน์ ไม่มากก็น้อยนะครับ

ร่วมมอบสิ่งดีๆ ด้วยกันกับพี่ๆ

มีอะไรเพิ่มเติม ผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ

(/pong1) (/pong2)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2014, 07:40:08 PM โดย พงษ์ »
อย่าหยุดสงสัย........?
จะได้อยากสู้เพื่อค้นหา

ออฟไลน์ ooo123

• FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 2
  • คะแนนพิเศษ: +1/-1
ขอผลบุญ ส่งผลให้พี่พงษ์มีความสุขมากๆนะครับ

ออฟไลน์ hob

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 71
  • คะแนนพิเศษ: +8/-0
อนุโมทนา กับพงษ์ด้วยครับ.
อุ้ยย อาทิตย์หน้าผมมีนัดกับน้องพงษ์ ผมก็พลอยได้ผลบุญกับน้องๆด้วยสิครับ
ดีจัง หล่อแล้วยังใจบุญอีก.

ออฟไลน์ manara

• PLATINUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 0
  • คะแนนพิเศษ: +2/-0
 /;ok

ออฟไลน์ jj

• *
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
 /;ok

• *

{thank you}

สวัสดีครับพี่ๆสมาชิกทุกท่าน

เมือวันที่19 มิย. ที่ผ่านมา ผมได้มีโอกาส มอบความสุข เล็กๆน้อยๆ ให้กับ น้องๆ มูลนิธิบ้านนกขมิ้น
มีน้องๆที่ไปวันนั้นประมาณ 40 คนส่วนใหญ่จะเป็นเด็กกำพร้า เด็กเร่ร่อน และ เด็กที่ขาดแคลน ระแวกนั้น 
ผมกับญาติๆ  ก็ได้ร่วมเลียงขนม นม และ ของว่างหลังจากที่น้องๆ ตื่นจากพักเที่ยง

และได้มอบทุนการศึกษาบางส่วน เพื่่อน้องๆ และ เป็นอุปการณ์ต่างๆ ให้กับมูลนิธิ

สมาชิกสนใจเข้าไปเยี่ยมชมและ บริจาคได้ที่มูลนิธิได้เลยนะครับ

นี่คือ HOME PAGE ของมูลนิธิครับ

http://www.baannokkamin.net/

{flower3} {flower3} {flower3}

{flower3} {flower3} {flower3}

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2014, 06:09:38 PM โดย พงษ์ »

• *

มูลนิธิบ้านนกขมิ้น
ก่อตั้งขึ้นเมื่อเดือนพฤศจิกายน พ.ศ.2532 โดย Mr.Erwin Groebli ซึ่งเป็นมิชชั่นนารีชาวสวิตเซอร์แลนด์  ได้พบเด็กเร่ร่อนกลุ่มหนึ่งในย่านรามคำแหง กรุงเทพฯ และรู้สึกสงสารที่เด็กๆไท่ทีบ้านอาศัยจึงได้เช่าห้องพักให้กับเด็กๆเหล่านั้น  เพื่อเป็นที่พักผ่อนหลับนอนต่อมาเด็กเหล่านั้นได้ชวนเพื่อนๆเด็กเร่ร่อนด้วยกันมาอยู่เพิ่มมากขึ้น จำเป็นต้องมีสถานที่ที่เหมาะสม จึงเป็นจุดเริ่มต้นของการก่อตั้งมูลนิธิบ้านนกขมิ้นและดำเนินการมาจนกระทั่งปัจจุบัน

{flower4}

น้องๆ น่ารักกันทุกคนเลยครับ

เห็นพวกเราไป เยี่ยม แรกๆ ก็กลัวกันนะครับ

แต่สักพัก เข้ามากอดใหญ่เลย

{flower3} {flower3}

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2014, 03:08:05 PM โดย พงษ์ »

• *

มูลนิธิบ้านนกขมิ้น

ได้ให้ความสำคัญกับคำว่า "สถาบันครอบครัว" เป็นอย่างยิ่งเพราะคำว่าครอบครัวนั้นเป็นตัวแปรที่สำคัญยิ่งที่นำมาซึ่งปัญหาต่างๆเกี่ยวกับเด็ก  ดังนั้นการดูแลเด็กในมูลนิธิบ้านนกขมิ้นจึงเป็นการดูแลในรูปแบบของครอบครัว โดยจำลองครอบครัวใหม่ให้กับเด็ก มีเจ้าหน้าที่ของมูลนิธิบ้านนกขมิ้น ที่เป็นคู่สามี-ภรรยากันจริงๆ ทำหน้าที่เป็นพ่อแม่ให้กับเด็กในแต่ละครอบครัว ในหนึ่งครอบครัวจะมีสมาชิกที่เป็นลูกประมาณ 10 คน  เพื่อการดูแลที่ทั่วถึง ภายในครอบครัวมีความสัมพันธ์เป็นพ่อแม่และพี่น้องกัน เหมือนกับครอบครัวโดยทั่วไป เพียงแต่เป็นครอบครัวที่มีลูกมากเท่านั้นเอง  เด็กๆทุกคนจะได้รับความรัก  ความอบอุ่น  การดูแลเอาใจใส่จากพ่อแม่บ้านอย่างใกล้ชิด  ได้รับการอบรมว่ากล่าว การปรับปรุงแก้ไขตัวเอง และเด็กๆจะได้รับโอกาสทางการศึกษาตามความสามารถของแต่ละคน เพื่อว่าในอนาคตเขาจะกลับไปดำรงชีวิตในสังคมได้อย่างมีคุณภาพและเป็นประโยชน์แก่สังคม

{flower3} {flower3}

แต่ละคนเหมือนเขาดีใจมากๆ ครับที่พวกเรา ไปหา ไปเล่นด้วย

ผมว่าการที่เราได้ เห็นรอยยิ่ม แห่งความสุข มันทำให้คนที่ให้  มีความสุข อย่างบอกไม่ถูกจริงๆครับ

พอขากลับ เด็กๆ พากันวิ่งมากอด พวกผมใหญ่เลย

แถมโบกมือ ลากันใหญ่  ;/chai ;/chai

{Flowermove} {Flowermove}

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2014, 06:08:43 PM โดย พงษ์ »

ออฟไลน์ ooo123

• *
  • Total likes: 2
 ;/suprice ;/suprice

ออฟไลน์ korn1005

• *
  • Total likes: 16
  • คะแนนพิเศษ: +1/-3

tonn888

• บุคคลทั่วไป
 ;/lovely ;/lovely

ออฟไลน์ swillball

• *
  • Total likes: 3
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
ดีจังครับ อยากให้มีโครงการทำบุนร่วมกันอีกครับ

ออฟไลน์ mickey2312

• *
สาธุ คับ

;/lovely ;/lovely ;/lovely

ออฟไลน์ tin2599

• *
  • คะแนนพิเศษ: +3/-1
ขอให้ประสบความสำเร็จ

ออฟไลน์ tee

• PREMIUM MEMBER
  • *
มีความสุขมากๆนะครับ

ออฟไลน์ noomklong

• *
  • Total likes: 10

• *
สู้ๆๆนะ

• *
สู้ๆๆนะครับพง

ออฟไลน์ หนุ่มดอยเต่า

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *

• *
โชคดรครับ

ออฟไลน์ yochobun

• *
ขอบคุณครับ

• *

ออฟไลน์ rakheekhow

• *
  • Total likes: 1
  • คะแนนพิเศษ: +4/-0
Re: มอบสิ่งดีๆต่อสังคม ร่วมกันกับผม ในเดือนเกิด........นะครับ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 02:58:34 PM »
พงษ์ น่ารักมากครับ ชื่นชมๆ

ออฟไลน์ hisstory

• *
  • Total likes: 3
 หลับฝันดีนะครับ น่ารักมากมาก

ออฟไลน์ supercoolerx

• *
สุดยอด เยี่ยมมากครับ

* Calendar

เมษายน 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2 3 4 5 6
7 8 9 10 11 12 13
14 15 16 17 18 19 [20]
21 22 23 24 25 26 27
28 29 30