collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: Happy Birthday น้องพงษ์วันที่ 19 มิ.ย. คร๊าบบ  (อ่าน 28874 ครั้ง)

ออฟไลน์ smiley_man1

• PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 2
  • คะแนนพิเศษ: +3/-0
Happy Birthday น้องพงษ์วันที่ 19 มิ.ย. คร๊าบบ
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 11:57:39 PM »
มา Happy Birthday น้องพงษ์นะครับ ขอให้มีความสุขมากกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หล่อๆ ล่ำๆ รวยๆ เป็นคนดี แบบนี้ตลอดไปน๊า.................พี่คนนี้เป็นกำลังใจให้เสมอนะครับ......รักทุกวันจร้า!!!!! อิอิ

;/nice ;/nice ;/nice ;/nice ;/nice ;/nice ;/nice ;/nice ;/nice ;/nice ;/nice ;/nice

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2014, 12:07:57 AM โดย smiley_man1 »

ออฟไลน์ Little559

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 0
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
  • Assume nothing
Re: Happy Birthday น้องพงษ์วันที่ 19 มิ.ย. คร๊าบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 12:01:57 AM »
สุขสันต์วันเกิดคร๊าบพงษ์ ขอให้มีความสุขมาก ๆ สุขภาพร่างกายแข็งแรง พบเจอแต่สิ่งดี ๆ คิดอะไรก็สมปราถนานะครับ

ออฟไลน์ Prasert

• วันพรุ่งนี้...ต้องเป็นของเรา
  • FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 6
  • คะแนนพิเศษ: +25/-0
  • ชอบก้อทัก รักก้อบอก
Re: Happy Birthday น้องพงษ์วันที่ 19 มิ.ย. คร๊าบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 07:40:01 AM »
Happy Birthday มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรงนะครับ ;/lovelove ;/lovelove
เราใช้เงินซื้อนาฬิกาได้ แต่....ใช้ซื้อเวลาไม่ได้

ออฟไลน์ kokusol

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 3
  • คะแนนพิเศษ: +31/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 08:14:40 AM »
พี่ขออวยพรให้สุขกาย สบายใจ แข็ง และ แรง ตลอดปีเลยครับ

ออฟไลน์ gmini19

• *
  • Total likes: 5
  • คะแนนพิเศษ: +9/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 08:44:39 AM »
อ้าว วันนี้คล้ายวันเกิดน้องพงษ์เหรอครับ งั้นขออวยพรให้มีความสุขกายสุขใจ อบอุ่นๆ นะครับ

ออฟไลน์ gaga

• *
  • Total likes: 242
  • คะแนนพิเศษ: +5/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 09:11:11 AM »

ขออวยพรวันนี้คือวันเกิด
วันประเสริฐที่แสนดีสุขขีสม
ขอให้มีความชื่นมื่นในอารมณ์
ขอให้สมใจในวันเกิดเอย

♥♥♥♥♥♥♥♥♥

อวยพรเธอให้สุขสันต์ในวันเกิด
ให้เป็นเลิศในความรู้สว่างใส
ให้ผ่านพ้นอุปสรรคไร้โรคภัย
ให้สุขกายสุขใจทุกคืนวัน

♥♥♥♥♥♥♥♥♥

ขออวยพรวันเกิดเลิศทุกสิ่ง
ชีวิตจริงสุขสันต์ชื่นหรรษา
ปลอดโรคภัยไกลทุกข์สุขอุรา
ปรารถนาสิ่งใดสมใจเอย

♥♥♥♥♥♥♥♥♥

ไม่มีเค๊กมาให้ ไม่มีอะไรมาฝาก
มีแค่คำพูดจากปาก ห่วงใยเธอมากจริงๆ
สุขสันต์วันเกิดจร้า

ขอให้น้องพงษ์มีความสุขมากๆนะค่ะ. เป็นที่รักของเราเสมอ
เป็นคนดีแบบนี้ หล่อ ล่ำ แรงดีๆตลอดไปนะค่ะ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 09:24:09 AM »
สวัสดีครับพี่ๆ สมาชิกที่รักทุกคน
 (/pong6) (/pong7)

สำหรับเดือนนี้ ก็ย่างเข้ามาถึงเดือนสำคัญของผม ที่จะลืมไม่ได้คือ คุณพ่อ คุณแม่ที่รักยิ่ง

สำหรับ สิ่งดีๆ ที่ผมได้รับ จากพี่ๆ จากใจ มอบกำลังใจ มอบความไว้วางใจ ให้ดูแลความสุข

ผมเอง..ก็สบายทั้งกาย และ ใจ จากเคยที่ลำบากมาก ก็ค่อยๆ ดี ขึ้น จนทุกวันนี้ผมมีความสุข

กับการได้บริการ ไม่ใช่แค่ได้รายได้แค่นั้น การได้เห็นพี่ๆ น้องๆ ลูกค้ามาหาแล้วมีความสุขมี

รอยยิ้ม กลับไป มันเป็นเหมือน สิ่งดีๆ ที่พี่ๆ มอบให้ผมมานอกจาก ค่าบริการ สำหรับผมแล้ว

ความไว้ใจนี้้ ผมไม่เคยคิดว่าจะได้รับ มาก่อน เพราะทุกๆ ครั้งที่มองย้อนไป วันที่ผ่านเลยมา

คนที่ตั้งใจ คนที่ไม่พร้อม คนที่ขาดเหลือ ยังอยู่รอบๆ ตัวเรา 

ผมเลยคิดเสมอ ว่าที่ผม ได้มายืนอยู่ ณ. จุดๆ นี้ ไม่ใช่ผมมีเยอะ มากๆ หรอกนะครับ

แต่ผม พอใจกับสิ่งที่ได้รับมา  และ มันมากล้นในใจ ไม่เคยคิดว่าเราจะมายิืน ณ.ตรงนี้ได้

เลยจะขอมอบ สิ่งดีๆ เล็กๆ น้อยๆ นี้เพื่อ น้อง ๆ และ ต่อสังคม อื่นๆ ถ้าเป็นประโยชน์

{flower4}

นับตั้งแต่วันที่1 ของเดือนนี้ เดือนมิถุนายน จนถึงสิ่้น เดือน

ทุกๆ 100 บาท ของพี่ๆ ลูกค้า ในการนวด แบบ 1.30 นาที กับผมทุกๆคน

และ  ทุกๆ 200 บาทของพี่ๆ ลูกค้า ในการนวด แบบ 2 ชม  โดยไม่มีการคิดเพิ่มอะไรใดๆทั้งสิ้น

ผมจะร่วมบริจาค ให้กับ น้องๆ เด็กกำพร้า เพื่อ จะได้เป็นทุนการศึกษาเพื่อเป็นกำลังใจให้กับน้องๆ

สู้ต่อเพื่อ อนาคตที่ดี และ ขอมอบสิ่งดีๆ นี้แต่สังคม ร่วมกัน

อมอบสิ่งดีๆ นี้และ หวังว่าสิ่งที่ผมตั้งใจนี้ จะเป็นประโยชน์ ไม่มากก็น้อยนะครับ

ร่วมมอบสิ่งดีๆ ด้วยกันกับพี่ๆ

มีอะไรเพิ่มเติม ผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ

(/pong1) (/pong2)

ขออนุโมทนา บุญด้วยนะค่ะ น้องพงษ์

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 09:51:00 AM »
ทั้งหล่อทั้งใจบุญแบบนี้ขอให้คิวจองยาวถึงปีหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ Dinos

• SENIOR MEMBER
  • *
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 02:44:59 PM »
สุจสันต์วันเกิดคร้าบ ขอให้มีความสุขมากๆครับ

ออฟไลน์ ooo123

• *
  • Total likes: 2
  • คะแนนพิเศษ: +1/-1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 09:03:56 PM »
 ;/suprice ;/suprice

ออฟไลน์ longkong

• *
  • Total likes: 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 09:08:35 PM »
วันเกิดน้องพงษ์หรือครับ  ขอให้น้องพงษ์มีความสุขมากๆ ครับ

ออนไลน์ khun_jan

• *
  • คะแนนพิเศษ: +130/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 09:48:25 PM »
มาร่วม Happy Birthday ให้พงษ์ด้วยคนครับ
มีความสุขสมปรารถนา ร่างกายแข็งแรง ... และประสบความสำเร็จในสิ่งที่ตั้งใจไว้ทุกประการครับ

For long and windy road ...

ออฟไลน์ Little559

• *
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
  • Assume nothing
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 10:25:25 PM »
สวัสดีครับพี่ๆ สมาชิกที่รักทุกคน

สำหรับเดือนนี้ ก็ย่างเข้ามาถึงเดือนสำคัญของผม ที่จะลืมไม่ได้คือ คุณพ่อ คุณแม่ที่รักยิ่ง

สำหรับ สิ่งดีๆ ที่ผมได้รับ จากพี่ๆ จากใจ มอบกำลังใจ มอบความไว้วางใจ ให้ดูแลความสุข

ผมเอง..ก็สบายทั้งกาย และ ใจ จากเคยที่ลำบากมาก ก็ค่อยๆ ดี ขึ้น จนทุกวันนี้ผมมีความสุข

กับการได้บริการ ไม่ใช่แค่ได้รายได้แค่นั้น การได้เห็นพี่ๆ น้องๆ ลูกค้ามาหาแล้วมีความสุขมี

รอยยิ้ม กลับไป มันเป็นเหมือน สิ่งดีๆ ที่พี่ๆ มอบให้ผมมานอกจาก ค่าบริการ สำหรับผมแล้ว

ความไว้ใจนี้้ ผมไม่เคยคิดว่าจะได้รับ มาก่อน เพราะทุกๆ ครั้งที่มองย้อนไป วันที่ผ่านเลยมา

คนที่ตั้งใจ คนที่ไม่พร้อม คนที่ขาดเหลือ ยังอยู่รอบๆ ตัวเรา 

ผมเลยคิดเสมอ ว่าที่ผม ได้มายืนอยู่ ณ. จุดๆ นี้ ไม่ใช่ผมมีเยอะ มากๆ หรอกนะครับ

แต่ผม พอใจกับสิ่งที่ได้รับมา  และ มันมากล้นในใจ ไม่เคยคิดว่าเราจะมายิืน ณ.ตรงนี้ได้

เลยจะขอมอบ สิ่งดีๆ เล็กๆ น้อยๆ นี้เพื่อ น้อง ๆ และ ต่อสังคม อื่นๆ ถ้าเป็นประโยชน์

{flower4}

นับตั้งแต่วันที่1 ของเดือนนี้ เดือนมิถุนายน จนถึงสิ่้น เดือน

ทุกๆ 100 บาท ของพี่ๆ ลูกค้า ในการนวด แบบ 1.30 นาที กับผมทุกๆคน

และ  ทุกๆ 200 บาทของพี่ๆ ลูกค้า ในการนวด แบบ 2 ชม  โดยไม่มีการคิดเพิ่มอะไรใดๆทั้งสิ้น

ผมจะร่วมบริจาค ให้กับ น้องๆ เด็กกำพร้า เพื่อ จะได้เป็นทุนการศึกษาเพื่อเป็นกำลังใจให้กับน้องๆ

สู้ต่อเพื่อ อนาคตที่ดี และ ขอมอบสิ่งดีๆ นี้แต่สังคม ร่วมกัน

อมอบสิ่งดีๆ นี้และ หวังว่าสิ่งที่ผมตั้งใจนี้ จะเป็นประโยชน์ ไม่มากก็น้อยนะครับ

มีอะไรเพิ่มเติม ผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ

ขออนุโมทนา บุญด้วยนะค่ะ น้องพงษ์

หล่อและยังใจบุญมาก ๆ อีกด้วย อนุโมทนาบุญด้วยคนนะครับ

ออฟไลน์ hermise

• SENIOR MEMBER
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:31:36 PM »

{flower4}

โมทนาบุญด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 07:16:05 AM »
คนไปนวดเดือนนี้ได้ททั้งเสียวทั้งบุญ
ได้ทำบุญร่วมชาติกับพงษ์ด้วย

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 09:58:46 AM »
บุญใหญ่ บุญนี้ สุดแสนสุขใจ. อร้ายยยย

ออฟไลน์ zero_man

• เพลินๆนะเพื่อนๆ
  • *
  • Total likes: 121
  • คะแนนพิเศษ: +49/-0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 05:40:12 PM »
สุขสันต์วันเกิดครับน้องพงษ์  ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ {flower2} {flower2} {flower2} {flower2}

ออฟไลน์ tear

• *
  • Total likes: 32
  • คะแนนพิเศษ: +86/-4
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2014, 08:30:51 AM »
มาช้านิดนะครับ มีความสุขมากๆ นะครับพงษ์ ^^

ออฟไลน์ siril

• *
  • คะแนนพิเศษ: +26/-2
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 01:10:25 PM »
ทั้งหล่อทั้งใจบุญแบบนี้ขอให้คิวจองยาวถึงปีหน้าเลยครับ

รีบจัง
อยากทักทายเป็นภาษาต่างด้าว
อยากเว่าภาษาลาวว่าฮักเหลือหลาย
อยากบอกว่า ไอชิเตะ อิรุโยะ ไปจนตาย
แต่ว่าอายเกินไป เลยเก็บไว้คนเดียว

ออฟไลน์ พงษ์

• *
  • Total likes: 6699
  • คะแนนพิเศษ: +1644/-1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 06:09:23 PM »

{thank you}

สวัสดีครับพี่ๆสมาชิกทุกท่าน

เมือวันที่19 มิย. ที่ผ่านมา ผมได้มีโอกาส มอบความสุข เล็กๆน้อยๆ ให้กับ น้องๆ มูลนิธิบ้านนกขมิ้น
มีน้องๆที่ไปวันนั้นประมาณ 40 คนส่วนใหญ่จะเป็นเด็กกำพร้า เด็กเร่ร่อน และ เด็กที่ขาดแคลน ระแวกนั้น 
ผมกับญาติๆ  ก็ได้ร่วมเลียงขนม นม และ ของว่างหลังจากที่น้องๆ ตื่นจากพักเที่ยง

และได้มอบทุนการศึกษาบางส่วน เพื่่อน้องๆ และ เป็นอุปการณ์ต่างๆ ให้กับมูลนิธิ

สมาชิกสนใจเข้าไปเยี่ยมชมและ บริจาคได้ที่มูลนิธิได้เลยนะครับ

นี่คือ HOME PAGE ของมูลนิธิครับ

http://www.baannokkamin.net/

{flower3} {flower3} {flower3}

{flower3} {flower3} {flower3}

อย่าหยุดสงสัย........?
จะได้อยากสู้เพื่อค้นหา

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 06:10:03 PM »

มูลนิธิบ้านนกขมิ้น
ก่อตั้งขึ้นเมื่อเดือนพฤศจิกายน พ.ศ.2532 โดย Mr.Erwin Groebli ซึ่งเป็นมิชชั่นนารีชาวสวิตเซอร์แลนด์  ได้พบเด็กเร่ร่อนกลุ่มหนึ่งในย่านรามคำแหง กรุงเทพฯ และรู้สึกสงสารที่เด็กๆไท่ทีบ้านอาศัยจึงได้เช่าห้องพักให้กับเด็กๆเหล่านั้น  เพื่อเป็นที่พักผ่อนหลับนอนต่อมาเด็กเหล่านั้นได้ชวนเพื่อนๆเด็กเร่ร่อนด้วยกันมาอยู่เพิ่มมากขึ้น จำเป็นต้องมีสถานที่ที่เหมาะสม จึงเป็นจุดเริ่มต้นของการก่อตั้งมูลนิธิบ้านนกขมิ้นและดำเนินการมาจนกระทั่งปัจจุบัน

{flower4}

น้องๆ น่ารักกันทุกคนเลยครับ

เห็นพวกเราไป เยี่ยม แรกๆ ก็กลัวกันนะครับ

แต่สักพัก เข้ามากอดใหญ่เลย

{flower3} {flower3}

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 06:10:34 PM »

มูลนิธิบ้านนกขมิ้น

ได้ให้ความสำคัญกับคำว่า "สถาบันครอบครัว" เป็นอย่างยิ่งเพราะคำว่าครอบครัวนั้นเป็นตัวแปรที่สำคัญยิ่งที่นำมาซึ่งปัญหาต่างๆเกี่ยวกับเด็ก  ดังนั้นการดูแลเด็กในมูลนิธิบ้านนกขมิ้นจึงเป็นการดูแลในรูปแบบของครอบครัว โดยจำลองครอบครัวใหม่ให้กับเด็ก มีเจ้าหน้าที่ของมูลนิธิบ้านนกขมิ้น ที่เป็นคู่สามี-ภรรยากันจริงๆ ทำหน้าที่เป็นพ่อแม่ให้กับเด็กในแต่ละครอบครัว ในหนึ่งครอบครัวจะมีสมาชิกที่เป็นลูกประมาณ 10 คน  เพื่อการดูแลที่ทั่วถึง ภายในครอบครัวมีความสัมพันธ์เป็นพ่อแม่และพี่น้องกัน เหมือนกับครอบครัวโดยทั่วไป เพียงแต่เป็นครอบครัวที่มีลูกมากเท่านั้นเอง  เด็กๆทุกคนจะได้รับความรัก  ความอบอุ่น  การดูแลเอาใจใส่จากพ่อแม่บ้านอย่างใกล้ชิด  ได้รับการอบรมว่ากล่าว การปรับปรุงแก้ไขตัวเอง และเด็กๆจะได้รับโอกาสทางการศึกษาตามความสามารถของแต่ละคน เพื่อว่าในอนาคตเขาจะกลับไปดำรงชีวิตในสังคมได้อย่างมีคุณภาพและเป็นประโยชน์แก่สังคม

แต่ละคนเหมือนเขาดีใจมากๆ ครับที่พวกเรา ไปหา ไปเล่นด้วย

ผมว่าการที่เราได้ เห็นรอยยิ่ม แห่งความสุข มันทำให้คนที่ให้  มีความสุข อย่างบอกไม่ถูกจริงๆครับ

พอขากลับ เด็กๆ พากันวิ่งมากอด พวกผมใหญ่เลย

แถมโบกมือ ลากันใหญ่  ;/chai ;/chai

{Flowermove} {Flowermove}

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 08:24:29 PM »
(/pong1)ขอบคุณพี่ๆ มากๆ นะครับ (/pong2)

ขอบคุณพี่ยิ้่ม   smiley_man1 สุดหล่อ ที่มาตั้งกระทู้อวยพรวันเกิดให้นะครับ 

ขอบคุณพี่ Little559(น้องน้อยของเรา)

พี่เสริฐ Prasert 

พี่โก๊ะ kokusol 

ขอบคุณพี่ gmini19 

พี่กาก้า gaga

น้อง Dinos     

น้องooo123

พี่longkong

พี่แจน พี่แอดมินที่น่ารักของเรา khun_jan ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ อยู่ไกลกัน

พี่hermise

พี่ซีzero_man

siril พี่ริ่ว หายป่วยเร็วๆน้าาา

และขอบคุณพี่ๆ ทุกคนเช่นกันนะครับ สำหรับคำอวยพร

วันเกิดปีนี้ ก็เป็นอีกปีที่ผมมีความสุข มากๆ เพราะได้ทำอะไรหลายๆ อย่างทั้งให้กับตัวเอง

ให้กับคนที่รัก และ พี่ๆสมาชิกทุกคน ในบ้านที่ทำให้ผมมีความสุข เสมอๆ

เมื่อได้มา อ่านไม่ว่าเรื่องอะไร ก็ตาม อ่านไป ผมก็ยิ่มไป มีความสุขไปด้วย

ขอบคุณสิ่งดีที่ให้ผมมาเสมอ และ บ้านหลังนี้ ขอให้พี่ๆ สมาชิกของผมมีแต่ความสุขเช่นกันนะครับ

ออฟไลน์ tear

• *
  • Total likes: 32
  • คะแนนพิเศษ: +86/-4
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 10:40:57 PM »
  /;sad /;sad

ออฟไลน์ katoon

• *
  • Total likes: 10
  • คะแนนพิเศษ: +20/-1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 10:52:45 PM »
สุขกาย สบายใจ สุขสันต์วันเกิดนะพงษ์

* Calendar

มีนาคม 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 28 [29] 30
31