collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งระบบการนับจำนวนการตอบ(Reply) ขั้นต่ำ 12 ตัวอักษร ต่อ หนึ่งกระทู้  (อ่าน 10264 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 851
  • คะแนนพิเศษ: +86/-2

สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน

เนื่องจากสมาชิกได้มีการแจ้งถึงการโพสกระทู้ต่างๆของสมาชิกบางท่านโดยใช้ Emotion  ;/nice (การ์ตูนแสดงท่าทาง) โดยไม่มีเนื้อหาสอดคล้องกับกระทู้หลัก และ ใช้อย่างฟุ่มเฟือย จนทำให้ไม่มีเนื้อหา และรก เป็นที่รำคาญ ต่อสมาชิกในการสนทนา. 
และระบบในเว็ปได้ตรวจสอบถึง การกระทำดังกล่าวผิดกฎ   

จนผมต้องแจ้งเตือนไปหลายๆ User name. บางคนผมเตือนไปหลายครั้งแต่ยังไม่หยุดการกระทำดังกล่าว เลยทำให้ต้องแบนUser name นั้นแบบถาวร.
จึงคิดว่าจำเป็นต้องมีระบบและข้อตกลงร่วมกันเพื่อเป็นมาตรฐาน เดียวกันทั้งหมด

ปัญหาคือ

1. มีการตอบกระทู้ โดยไม่มีเนื้อหา ใช้emotion โดยไม่คำนึงถึงเนื้อหา ในหัวข้อ ซ้ำๆเดิมๆหลายกระทู้
2. มีการตอบกระทู้ซ้ำซ้อนข้อความเดิมๆซ้ำไปซ้ำมาทำให้ หัวข้อนั้นไม่มีเนื้อหา โดยพยายามปั่นกระทู้จน เกินความพอดี
3. มีการcopy ข้อความเดิมๆเพื่อปั่นกระทู้ ในหัวข้อเดิมๆซ้ำไปซ้ำมากเกินไป

จึงขอแจ้งระบบการนับจำนวนในการตอบกระทู้ ของสมาชิกในการ ปรับสถานะ ของแต่ละคน ในระดับต่างๆ คือ

1.) ต้องมีการเขียนข้อความอย่างต่ำ 12 ตัวอักษร ขึ้นไป ถึงจะมีการนับ จำนวนกระทู้เป็น 1 กระทูู้นะครับ
2.) ไม่ควรใช้ Emotion  ;/nice (การ์ตูนแสดงท่าทาง) ซ้ำซ้อน มากเกินไปจนเป็นการยากต่อการสนทนาของสมาชิกคนอื่น
3.) แนะนำให้ตอบ กระทู้ให้ตรงกับหัวข้อที่ได้ตั้งขึ้น และ ตั้งหัวข้อใหม่ให้สอดคล้องกับ บอร์ดหลักด้วยนะครับ

{flower2} {flower2}

สำหรับระเบียบการลดสถานะและ แบนสมาชิกที่ทำผิดกฎ ดังกล่าว

1.) จะมีการเตือนทางpm. ถึงเหตุผลการกระทำผิดกฎครั้งที่ 1 (โดยสมาชิกสามารถแจ้งผู้ดูแล ถึงการกระทำผิดกฎดังกล่าว)และระบบทางเว็ปจะมีการตรวจสอบและแจ้งเตือนอัตรโนมัต
2.) จะมีการเตือนครั้งที่2ผ่านpm. ถึงการทำผิดกฎโดยมีการลดระดับลงเป็นสมาชิกระดับธรรมดา (ต่ำกว่า premium member) เป็นเวลา1เดือน
3.) หากมีการกระทำแบบต่อเนื่อง ไม่สนใจการแจ้งเตือน ระบบแบน  สมาชิก เป็นเวลา 3เดือน
4.) หากสมาชิกดังกล่าวมีการกระทำผิดกฎแบบต่อเนื่อง อีกครั้ง ไม่สนใจการแจ้งเตือนอีก ระบบจะแบน  สมาชิกถาวร อัตโนมัต
5.)หากมีการสมัครเข้ามาใหม่ แล้วยังทำผิดกฎแบบเดิม ระบบจะยกเลิกและห้าม IP added  ของUser name นั้นถาวร

สำหรับผมในฐานะผู้ดูแล อยากให้บ้านของเรา อยู่กันอย่างสบายใจ และเป็นอีกมุมที่ช่วยสร้างความสุขแก่กันและกัน แต่กฎเกณ์บางข้อ อาจเพราะความเป็นระเบียบและ ความสบายใจจากสมาชิกโดนรวมเพื่อให้บ้านของเราเป็นที่ๆมีข้อมูลดีๆ บทความดีๆและความรู้สึกดีๆจากใจจริงๆ ไม่ใช่แค่การแข่งขันหรือ การปรับสถานะเท่านั้น แต่อยากให้เป็นที่ๆรวบรวมความทรงจำดีๆของสมาชิกทุกๆคนร่วมกันนะครับ

{flower1} {flower1}

ผมขอขอบคุณที่ให้การร่วมมือ กับกฎเกณฑ์ที่เราได้สร้างขึ้นและเข้าใจที่ต้องมีกฎนี้ขึ้นมานะครับ และหวังว่า ระบบที่เราทำขึ้นจะร่วมสร้างสีสันสร้างความสุขให้กับบ้านของเราและ มีระบบระเบียบต่อสมาชิกโดยรวมขึ้นเรื่อยๆนะครับ

หากมีข้อสงสัยหรือ เสนอแนะ การปรับปรุงบ้านของเราให้น่าอยู่สามารถ. สอบถามข้อสงสัย เสนอแนะได้เลยนะครับ

Admin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2015, 11:22:32 PM โดย admin »

ออฟไลน์ kittisaks

• PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 14
  • คะแนนพิเศษ: +5/-0
  • Ruknakrub
เห็นด้วยครับ  โพสต์ต่างๆ จะได้อ่านง่าย กระชับ ข้อความ taxt หรือตัวอักษร อ่านเข้าใจตรงไปตรงมากว่าภาพการ์ตูนนะ คิดถึงน้องพงษ์เสมอ

ออฟไลน์ mcky

• *
  • Total likes: 83
  • คะแนนพิเศษ: +8/-0
ยังไงคับ อ่านแล้วงงๆ แต่ตอนนี้ แสดงความคิดเห็นอารัยไม่ได้เลยคับ แอดมินแบนผมอ่ะป่าวเนี๊ยะ

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • *
  • Total likes: 851
  • คะแนนพิเศษ: +86/-2

ยังไงคับ อ่านแล้วงงๆ แต่ตอนนี้ แสดงความคิดเห็นอารัยไม่ได้เลยคับ แอดมินแบนผมอ่ะป่าวเนี๊ยะ

ตอนนี้ไม่มีการแบนสมาชิก เกี่ยวกับการโพสนะครับ อาจจะแจ้งเตือนให้สมาชิกบางคนทราบ กฎกติกา ใหม่ของเว็ปแค่นั้นครับ

จะแบนเฉพาะสมาชิกที่เข้าข่ายเป็นสแปม  หรือ และสมาชิกที่จับได้ว่ามีการพยายามcopy หรือนำภาพของพงษ์ ไปปล่อยในเว็ปอื่น หรือ ส่งต่อ ถ้าทราบจะมีการแบนถาวรโดยไม่แจ้งให้ทราบทันทีเลยครับ หรือขายสินค้าต่างๆ โฆษณาต่างๆและ เข้าข่ายผิดกฎและเป็นอันตรายต่อเว็ปครับ

คือ ตอนนี้มีระบบ การตั้งระบบ การเขียนข้อความอย่างต่ำ 12 ตัวอักษร ขึ้นไป ถึงจะมีการนับ จำนวนกระทู้เป็น 1 กระทู้นะครับ

ตัวอย่างเช่น  ขอบคุณมากครับ = 12 ตัวอักษร  จะนับเป็น 1 กระทู้ครับ

ดีจัง    = 5 ตัวอักษร  จะไม่ผ่านเพราะ      ถ้าน้อยกว่า 12 ตัวอักษร  ระบบจะแจ้ง เตือนครับ ว่า ข้อความต่ำกว่า 12 ตัวอักษร

แค่สมาชิก เพิ่ม ตัวอักษรเข้าไปให้มากกว่า 12 ตัวอักษร ก็จะโพสได้ไม่มีปัญหาแล้วครับ

สำหรับ Emotin(การ์ตูนแสดงอารมณ์) ก็สามารถใช้ได้ปกติก แต่ขอความร่วมมือ แค่ไม่ใช้จนฟุ่มเฟือยนะครับขอบคุณกับคำถามและ ข้อสงสัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2015, 06:03:20 PM โดย admin »

ออฟไลน์ hob

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 71
เข้าใจแล้วครับ

• *

ตอนนี้ไม่มีการแบนสมาชิก เกี่ยวกับการโพสนะครับ อาจจะแจ้งเตือนให้สมาชิกบางคนทราบ กฎกติกา ใหม่ของเว็ปแค่นั้นครับ

จะแบนเฉพาะสมาชิกที่เข้าข่ายเป็นสแปม  หรือ และสมาชิกที่จับได้ว่ามีการพยายามcopy หรือนำภาพของพงษ์ ไปปล่อยในเว็ปอื่น หรือ ส่งต่อ ถ้าทราบจะมีการแบนถาวรโดยไม่แจ้งให้ทราบทันทีเลยครับ หรือขายสินค้าต่างๆ โฆษณาต่างๆและ เข้าข่ายผิดกฎและเป็นอันตรายต่อเว็ปครับ

คือ ตอนนี้มีระบบ การตั้งระบบ การเขียนข้อความอย่างต่ำ 12 ตัวอักษร ขึ้นไป ถึงจะมีการนับ จำนวนกระทู้เป็น 1 กระทู้นะครับ

ตัวอย่างเช่น  ขอบคุณมากครับ = 12 ตัวอักษร  จะนับเป็น 1 กระทู้ครับ

ดีจัง    = 5 ตัวอักษร  จะไม่ผ่านเพราะ      ถ้าน้อยกว่า 12 ตัวอักษร  ระบบจะแจ้ง เตือนครับ ว่า ข้อความต่ำกว่า 12 ตัวอักษร

แค่สมาชิก เพิ่ม ตัวอักษรเข้าไปให้มากกว่า 12 ตัวอักษร ก็จะโพสได้ไม่มีปัญหาแล้วครับ

สำหรับ Emotin(การ์ตูนแสดงอารมณ์) ก็สามารถใช้ได้ปกติก แต่ขอความร่วมมือ แค่ไม่ใช้จนฟุ่มเฟือยนะครับขอบคุณกับคำถามและ ข้อสงสัยครับ
ขอบคุณคับ แอดมิน ที่แวะมาตอบให้ จะลองตอบคอมเม็นต์ ดูอีกทีนะคับ ได้ไม่ได้ยังงัยจะมาแจ้งอีกทีนะคับ

• *
ทุกอย่างเป็นปกติแล้วคับ รับทราบและเข้าใจแล้วคับ ขอบคุณอีกครั้ง ที่ช่วยแนะนำคับ
 ;/lovely ;/lovely ;/lovely

ออฟไลน์ patisserie

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 17
  • คะแนนพิเศษ: +10/-0

ออฟไลน์ Caramel

• *
  • Total likes: 4
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
ต้องนึกคำพูดไว้เยอะๆแล้ว 5555

ออฟไลน์ patisserie

• *
  • คะแนนพิเศษ: +10/-0
อ่อ เพิ่งเห้น กฏ ตายๆล่ะ แบบนี้ จะโดนแบนไหมเนี่ย

ออฟไลน์ Alphawolf

• *
  • Total likes: 0
รับทราบครับผม

ออฟไลน์ Donmuang

• SENIOR MEMBER
  • *
รับทราบและจถือปฏบัติตาม

ออฟไลน์ greedgrade

• *
  • Total likes: 8
  • คะแนนพิเศษ: +158/-1
จัดไปครับ ปฏิบัติ

ออฟไลน์ thai4x

• MEMBER
  • *
รับแซ่บครับ  /;ok

ออฟไลน์ tear

• *
  • Total likes: 32
  • คะแนนพิเศษ: +86/-4
แวะเข้ามารับทราบกฎกติกาใหม่ครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ RRyomakung919

• *
  • Total likes: 2
  • คะแนนพิเศษ: +3/-0
รับทราบ และพร้อมปฎิบัติครับผม

ออฟไลน์ just4touch

• *
รับทราบคร้าบบบ

ออฟไลน์ wer

• *
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
แบบนี้่ก็ดีครับ ไม่งั้นบางคนชอบใส่แต่ตัวอีโมดุ๊กดิ๊กๆเต็มไปหมดใช้ตัวอักษรน่าจะสื่ความหมายได้มากกว่า แล้วค่อยใช่ตัวอีโมตบท้ายอะไรประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ วัต Wut G

• *
  • Total likes: 6
  • คะแนนพิเศษ: +11/-0

แล้วโพสรูปอย่างเดียว เช่น ในมุมภาพ sexy แต่ไม่ได้ใส่ข้อความละครับ
นับกระทู้ให้หน่อยนะครับ...pleaseeeeeeeeeeeeeeeee.

/;sad /;sad /;sad

ออฟไลน์ maximus

• JUNIOR MEMBER
  • *
พร้อมปฏิบัติตามครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Shinjuku

• *
  • คะแนนพิเศษ: +3/-0
okok  /;lan la /;lan la /;lan la /;lan la

ออฟไลน์ Caramel

• *
  • Total likes: 4
ผมชอบกฎนี้นะ เหมือนต้องเขียนความรู้สึกของเราลงไปด้วย 55

ออฟไลน์ yuttapop17

• Happy Man!
  • *
  • Total likes: 1
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
 /;ok /;ok /;ok /;ok /;ok /;ok
จุ๊บๆๆ

ออฟไลน์ cococonc

• JUNIOR MEMBER
  • *
รับทราบขอรับกระผมม

ออฟไลน์ firstaaa

• *
  • Total likes: 1
แฮะๆๆ รับทราบครับ

* Calendar

กรกฎาคม 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2 3 4 5 6
7 8 9 10 11 12 13
14 15 16 17 18 19 20
21 22 23 24 25 26 [27]
28 29 30 31