collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: [cpoy] จู๋หัก ไหนใครว่าจู๋ไม่มีกระดูก  (อ่าน 2031 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lilacsine

• มองอะไร???
  • EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 42
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
[cpoy] จู๋หัก ไหนใครว่าจู๋ไม่มีกระดูก
« เมื่อ: มกราคม 16, 2016, 09:58:51 PM »
หลายคนตอนเด็ก ๆ คงเคยคิดว่าการที่อวัยวะส่วนสำคัญของผู้ชายแข็งและตั้งตรงได้นั้น เป็นเพราะข้างในมีกระดูกดามอยู่ และถ้าหากใช้ไม่ระวังให้ดีก็มีโอกาสที่จะหักกลางได้ จนเมื่อโตขึ้นมา หลายคนก็เริ่มจะมีความรู้มากขึ้น ทั้งจากการเรียนและจากการถามจากแหล่งต่าง ๆ ทำให้ทราบว่าจริง ๆ ข้างในนั้นไม่มีกระดูก แต่เป็นฟองน้ำเบ ๆ ธรรมดา ก็เลยเบาใจมาหน่อย แล้วก็เริ่มต้นใช้อย่างไม่บันยะบันยัง

แล้วจริง ๆ จู๋หักได้หรือไม่ ถ้าหากเรายึดตามหลักพุทธศาสนานั้น ทุกสรรพสิ่งสิ่งย่อมมีการเปลี่ยนแปลงและไม่มีอะไรคงทนถาวร ดังนั้นจู๋เราก็เป็นส่วนนึงของกฎไตรลักษณ์เช่นกัน คือมันไม่เที่ยง มีตื่นก็มีเหี่ยวฉันใด มีตั้งก็มีหักได้ฉันนั้น และก็เลยเป็นที่มาของหัวเรื่องนี่แหละ ว่าจริง ๆ แล้วหนะ จู๋มันหักได้แม้ไม่มีกระดูกก็ตาม

ธรรมชาติของจู๋ผู้ชายนั้น ประกอบด้วยฟองน้ำ 2 ส่วน อันนึงชื่อ corcopa cavernosa และอีกอันนึงชื่อ corpus spongiosum ซึ่งเวลาปกติฟองน้ำพวกนี้ก็มีเลือดวิ่งเข้าไปออกมาพอเป็นกระษัย เพื่อทำหน้าที่เลี้ยงเซลล์ส่วนสำคัญให้พออยู่ได้และมีขนาดพอเหมาะพอเจาะกับการเก็บไว้ในที่ลับตา จนเมื่อถึงเวลาคับขัน เช่นถูกกระตุ้นโดยสิ่งรัญจวนเกินห้ามใจ ร่างกายก็จะส่งสัญญาณสารพัดอย่างทั้งกระแสประสาท ฮอร์โมน มาสั่งการให้เพิ่มปริมาณเลือดมาที่ฟองน้ำพวกนี้แหละ จึงเป็นสาเหตุให้จู๋คนปกติจะค่อย ๆ พองขึ้น (นึกไม่ออกลองไปเปิดน้ำใส่ฟองน้ำล้างจานได้นะ) และเมื่อมันพองได้ใจเต็มที่ เราก็จะเอามันมาใช้งานแล้วครับ

ทีนี้ถ้าหาเราใช้งานจู๋ตามปกติ ไม่สมบุกสมบันมาก มันก็คงจะไม่มีปัญหาอะไร ซึ่งเค้าก็ใช้กันมาเป็นหมื่นปีแล้วหละ เช่นเดียวสรรพสัตว์ตัวผู้ต่าง ๆ ก็ไม่มีเรื่องเช่นกัน แต่ทีนี้มนุษย์ผู้เป็นสัตว์ประเสริฐ เราก็ย่อมมีความคิดสร้างสรรค์ความหฤหรรษ์ต่าง ๆ มากขึ้น ก็เลยเป็นที่มาของสารพัดท่าต่าง ๆ ซึ่งจริง ๆ ก็ครีเอตมาตั้งแต่บรรพกาลแล้วหละครับ เช่นรูปปั้นกามาสุตราของอินเดีย หรือคัมภีร์เต๋าของจีนที่มีมาเป็นพันปีแล้ว ทั้ง หงส์ร่อน มังกรรำ ลิงอุ้มแตง มณโทนั่งแท่น สารพัด ซึ่งบรรดาท่าพวกนี้แหละ ทำให้บางครั้งเกิดความมันส์จนเกิดยั้งใจเป็นสาเหตุให้เกิดเรื่องขึ้นมา

ท่าที่เป็นสาเหตุที่พบบ่อยของการทำให้จู๋หักนั้นคือ woman on top นั่นเองครับ (แต่จริง ๆ แล้วนอกจากการมีเพศสัมพันธ์แล้ว การช่วยตัวเองที่รุนแรงผิดมนุษมนา หรือผิดปกติวิสัยก็ทำให้จู๋หักได้) ซึ่งต่อไปจะเรียกว่าหักงวงไอยราละกัน เพราะว่าจริง ๆ ลักษณะโครงสร้างของอวัยวะส่วนนี้เค้าออกแบบมาให้ใช้ในแนวราบ แต่เมื่อเราเอามาใช้ในแนวตั้ง ทีนี้เมื่อเวลาหน้ามืด มันก็เริ่มไม่ตั้งอย่างเดียวแล้ว มันดันมีเฉียงเหนือเฉียงใต้ แล้วลองคิดหละกันครับ ว่าน้ำหนักต่ำ ๆ ก็ 35++ (ถ้าหากใครที่แบกน้ำหนักต่ำกว่านี้ก็ระวังคุกหน่อยนะครับ) แล้วเอามากดใส่ฟองน้ำเบ ๆ จะเหลือหรือครับ ก็เลยทำให้ฟองน้ำเกิดอาการฉีกขาดขึ้นมา ซึ่งสัญญาณแรกที่ทำให้เจ้าตัวรู้คือ มันจะมีเสียงครับ ตามตำราเรียก cracking sign ซึ่งก็ประมาณเสียงมันฝรั่งเลย์แตกแหละครับ (อ้อ จากสถิติทางการแพทย์นะครับ พบว่าเสาเหตุที่พบบ่อยสุดคือท่ากดไปทางด้านหน้าหรือเอาน้ำหนักพาดจู๋ไปทางสะดือหนะครับ)

เมื่อมีเสียงนี้ดังขึ้นก็งานเข้าแล้วครับพี่น้อง เจ้าทุกข์ก็จะเริ่มมีอาการปวดขึ้นอย่างทันทีทันใดและอวัยวะส่วนสำคัญก็จะเริ่มบวมขึ้นอย่างรวดเร็ว เป็นประมาณมะเขือม่วง (eggplant sign) หลายคนคงงงนะครับว่ามันบวมได้ไง ก็เพราะจริง ๆ จู๋คนเรามันไม่ได้มีแค่ฟองน้ำเฉย ๆ ครับ แต่มันยังมีเนื้อเยื่อคลุมฟองน้ำไว้อีกชั้นนึง (tunica albuginea) ทีนี้เมื่อฟองน้ำที่มันเก็บเลือดฉีก เลือดก็จะกระจายไปรอบทิศทางครับ อยู่ใต้เนื้อเยื่อพวกนั้น เลยเป็นสาเหตุให้มันบวมใหญ่ม่วงคล้ำขึ้นมา โดยเลือดมันจะเซาะไปทั้งบริเวณถุงอัณทะและท้องน้อยได้ ซึ่งหลายคนเห็นแล้วอย่าพึ่งหลงดีใจว่าใช้ครบโปรโมชั่นแล้วมันใหญ่ขึ้นเองนะครับ ที่เกิดขึ้นนี้หนะมันต้องรักษาครับ ซึ่งตัวของสำคัญมันก็จะเบนไปในด้านตรงข้ามกับที่มันฉีกครับ เช่นด้านขวาฉีก จู๋ก็จะบวมแล้วเอนไปด้านซ้าย โดยวิธีที่ดีที่สุดก็คือให้รีบเอาน้ำแข็งโปะครับ เพื่อช่วยยุบบวมและทำให้เส้นเลือดหดตัว จากนั้นก็หิ้วสังขารมาหาหมอครับ ซึ่งเมื่อมาถึงโรงพยาบาลเจอคุณหมอศัลยกรรมก็จะทำการแก้ไขให้ โดยวิธีผ่าตัดครับ (ต้องรีบมาหาหมอนะครับ หลายคนก็มัวแต่อายหมอไปซื้อยามาทานเอง ทำให้พลาดโอกาสทองไป มีงานศึกษาพบว่าถ้าทานยานี่โอกาสหายแค่ 50 เปอร์เซนต์ครับ

หลักการผ่าตัดก็คือต้องผ่าเข้าไปเพื่อหยุดและล้างก้อนเลือดออกให้หมดครับ จากนั้นก็ทำการหาตำแหน่งที่มันฉีกออกและทำการเย็บซ่อมด้วยไหมละลาย จากนั้นก็เย็บผิวหนังกลับคืนแล้วพันผ้างดใช้ซักเดือน 2 เดือนครับ ซึ่งหลังจากกลับไปใช้งานแล้ว พบว่าโอกาสกลับมาใช้งานได้เป็นปกติถึงประมาณ 90 เปอร์เซ็นต์ครับ

สรุปนะครับ จู๋คนเราหักได้ถ้าไม่ระวัง หรือจริง ๆ ถ้าจะเรียกให้ถูกต้องคือจู๋ฉีกมากกว่าเพราะว่ามันไม่มีกระดูก และควรยิ่งเพิ่มความระมัดระวังถ้าหากผู้หญิงจะขอขึ้นเป็นฝ่ายคุมเกมส์เอง ซึ่งอาจเอาบทความนี้ไปให้เค้าอ่านก่อนค่อยเริ่มก็ได้ และหากเกิดปัญหาขึ้นมาแล้วอย่าลืมรีบมาพบแพทย์ทางเดินปัสสาวะครับอย่ามัวแต่ทะเลาะกัน อ้อ พันผ้าเย็นหรือโปะน้ำแข็งมาด้วยนะครับ และที่สำคัญที่สุดคืออย่าลืมหยิบบัตรทองหรือบัตรเครดิตติดมือมาด้วยครับ

เครดิต: คุณสาลิกาโบยบิน จาก BlogGang

อ่านและดูรูปประกอบได้ที่ http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=thaicirc20&date=15-08-2009&group=10&gblog=3
สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป

ออฟไลน์ lookbackward

• FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 2
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
Re: [cpoy] จู๋หัก ไหนใครว่าจู๋ไม่มีกระดูก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 03:36:47 PM »
ขอบคุณครับบบ

ออฟไลน์ SacrificeJr

• PLATINUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 0
Re: [cpoy] จู๋หัก ไหนใครว่าจู๋ไม่มีกระดูก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 03:01:21 PM »
ต้องใช้งานอย่างระมัดระวังล่ะคับ หุหุ

ออฟไลน์ Thebestgane8

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 128
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 11:51:31 AM »
ขอบคุณมากครับสำหรับการเเชร์จะคอยติดตามอีกนะครับ

ออฟไลน์ KrugerXX

• PLATINUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 1
  • คะแนนพิเศษ: +1/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 06:21:36 PM »
กลัวหักมากๆ รักมากคับอันนี้ 55+

ออฟไลน์ panpan

• *
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 02:18:46 AM »
 (:Umm:) (:Umm:) (:Umm:)

ออนไลน์ greedgrade

• *
  • Total likes: 8
  • คะแนนพิเศษ: +158/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 08:22:27 PM »
ขอบคุณครับ   (good night:) (good night:) (good night:)

ออฟไลน์ dupbee

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 07:03:55 PM »
 (:Lover:) (:Lover:) (:Lover:) (:Lover:) (:Lover:)

ออฟไลน์ dupbee

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2017, 01:05:58 PM »
 (:Lover:) (:Lover:) (:Lover:) (:Lover:) (:Lover:)

ออฟไลน์ Twptsshop

• ครั้งแรก ที่รู้จักพงษ์ ก็ชอบและถูกชะตาขึ้นมาทันที และเท่าที่เห็นมา พงษ์เป็นคนที่ไม่มีพิษมีภัยกับใคร โชคดีที่ได้รู้จักพงษ์ครับ
  • CHAMPION MEMBER
  • *
  • Total likes: 326
  • คะแนนพิเศษ: +20/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 08:26:46 PM »
เห็นภาพแล้วน่ากลัว ต่อไปนี้จะใช้น้องชายอย่างระมัดระวัง😃😃
💗💗💗⚘⚘⚘

ออฟไลน์ Vivitphon

• *
  • Total likes: 5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 07:50:30 PM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลเด็ดๆ ครับ  (:Thank you:) (:Thank you:)

ออฟไลน์ Twptsshop

• ครั้งแรก ที่รู้จักพงษ์ ก็ชอบและถูกชะตาขึ้นมาทันที และเท่าที่เห็นมา พงษ์เป็นคนที่ไม่มีพิษมีภัยกับใคร โชคดีที่ได้รู้จักพงษ์ครับ
  • *
  • Total likes: 326
  • คะแนนพิเศษ: +20/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 09:27:22 PM »
อย่าหักโหมกันนะครับเพื่อนๆ เดี๋ยว...หัก😅😅
💗💗💗⚘⚘⚘

ออฟไลน์ nongyosi485

• รักกันต้องรักที่ใจใช่สะตัง
  • *
  • Total likes: 4
  • มีดีทีเปลี่ยนแปลง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 12, 2018, 02:34:27 AM »
that so good very good

ออฟไลน์ wud

• *
  • Total likes: 14
  • คะแนนพิเศษ: +7/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2020, 02:43:15 PM »
 (:Nice:) (:Nice:) (:Nice:) (:Nice:) (:Sorry:) (:Sorry:) (:Sorry:) (:Sorry:)

ออฟไลน์ Notshy

• JUNIOR MEMBER
  • *
  • Total likes: 2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2020, 03:12:15 AM »
น่ากลัวมากๆ​ ต้องระวังจู๋หักแล้ววววว

ออฟไลน์ Ka-Chay.2015

• ไม่ต้องรู้เรื่องส่วนตัวกันมากมาย .. แค่รู้เรื่องของกายกันและกันก็พอ
  • *
  • Total likes: 15
  • คะแนนพิเศษ: +9/-0
  • เป็นความสุขของกันและกัน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2021, 05:41:15 PM »
ขอบคุคณสำหรับสาระดีๆ ครับ
สถานะ :

เป็นความสุข ของกันและกัน
                  ไม่จำเป็นต้องรู้เรื่องส่วนตัวกันมากมาย 
                   แค่ รู้เรื่องของ "กาย"  กันและกันก็พอ

18 Aug. 2015

* Calendar

มีนาคม 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 28 [29] 30
31