collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญสัมผัสการปรับปรุงทุกการบริการแห่งความสุข ในปี 2016 (NEW)  (อ่าน 7601 ครั้ง)

ออฟไลน์ พงษ์

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 6699
  • คะแนนพิเศษ: +1645/-1

สวัสดีครับสมาชิกที่รักทุกท่าน

เชิญสัมผัสการปรับปรุงใหม่ 2016 แห่งความสุขที่สุดแสนประทับใจ 

ขอขอบคุณสิ่งดีๆที่มีให้ผมมาเสมอ และทำให้ผมอยู่มาถึงทุกวันนี้ ก็ได้การตอบรับ ความไว้วางใจที่ดีเสมอมา
ทำให้ผมได้รับคำชื่นชม และ คำติต่างๆ พร้อมทั้งคำแนะนำสิ่งดีๆ และผมเองก็น้อมรับ เพื่อปรับปรุงในการบริการ ในเรื่องต่างๆ ตลอดเวลา ผมก็รู้สึกว่า การบริการเราต้องมองลงไปถึงความต้องการของผู้ใช้บริการเป็นหลัก ว่าถ้าเราเป็นผู้ใช้บริการแล้ว เราอยากได้อะไร จากผู้ให้บริการบ้าง

และการบริการต้องมีการปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นและ รักษามาตรฐาน และ เอาใจใส่และวิเคราะห์ความพึงพอใจแก่ผู้ใช้บริการ สิ่งที่ควรเพิ่ม อยู่ตลอดเวลา เพื่อความประทับใจที่มากขึ้น
ในการมาเจอ ในทุกๆครั้งที่ได้มาใช้บริการในทุกๆช่วงเวลาเลยครับ

{flower1} {flower1}

สิ่งใหม่ๆที่ผมตั้งใจปรับปรุงและพร้อมจะพัฒนาให้ดียิ่งขึ้นเรื่อยๆ เพื่อต้อนรับกับพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ที่มาใช้บริการในปีใหม่ในครั้งนี้

1. มาตฐานเรื่องการนวด

สำหรับการนวดประกอบเพลง ผมได้มีการปรับปรุงจังหวะเพลงใหม่ๆและหลากหลายแนวมากยิ่งขึ้น

และเลือกแบบให้เหมาะสมกับลูกค้าที่มาใช้บริการอยู่เสมอๆและ มีหลากหลายแบบ
ตามความชอบของพี่ๆ ที่มาใช้บริการเป็นหลัก และคิดเสมอทุกท่วงท่า พร้อมจะบรรเลงให้กับลูกค้าเพื่อความผ่อนคลาย สบายตัวและคุ้มค่าคุ้มราคา
กับการพักผ่อนกว่าเดิม

2.เพลงประกอบการนวด

ผมได้ประยุคต์บทเพลงที่มีความหลากหลาย ของเพลงประกอบ ทั้งท่วงทำนอง ความรู้สึกและ จิตนาการจาก เสียงเพลงในหลายๆรูปแบบ เข้าด้วยกัน เพราะแต่ล่ะจังหวะ หรือ ประเภทของเพลง ให้อารมณ์แตกต่างกัน โดยได้นำเอาจุดเด่น ของทุกๆ ประเภพมารวมเข้า เป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน ในการนวดเพื่อ จินตนาการ ความรู้สึก ที่หลากหลาย ของบทเพลงประเภทต่างๆ

บทเพลงบรรเลงดนตรีไทย ต่างๆ

บทเพลงบรรเลงSYMPHONY ต่างๆ

บทเพลงบรรเลงประกอบภาพยนต์ SOUND TRACKSต่างๆ

บทเพลงบรรเลงขับร้องโอเปร่า ต่างๆ

บทเพลงประกอบภาพยนต์เกาหลี ภาพยนต์จีน ซีรี่ดังๆต่างๆ

บทเพลงบรรเลงดนตรีจีน นักบรรเลงเพลงชื่อดังต่างๆ

สำหรับเพลงประกอบการนวด ที่ผมนำมาใช้ ในการทำงาน เป็นสิ่งที่สำคัญที่ทำให้ การนวดประกอบเพลงมีหลากหลายความรู้สึก
ทั้งสบาย ตื่นเต้น เศร้า เหงา จึงได้มีการน้ำเพลงบรรเลง หลากหลายแนว เพื่อ ให้มีหลากหลายอารมณ์ และ ความรู้สึกเพราะ บทเพลงแต่ละแนวให้ความไพรเราะแตกต่างกัน  สำหรับเพลงผมได้เตรียมไว้ เกือบ 20 แบบ และ ทำเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ  เพื่อรองรับ พี่ๆ สมาชิกที่มานวด เป็นประจำ  แต่ละครั้ง รับรองไม่ซ้ำจังหวะเพลงในแต่ละครั้ง และ ผมได้มีการปรับปรุงเพิ่ม เติม ให้ได้ทุกแนว ได้ทุกอารมณ์   และ แนวเพลงเลยครับ

3.ความสะอาดของสถานที่

หลังจากที่พี่ๆหลายๆคนแนะนำ ติชม เรื่องความสะอาด ทำให้ผมคิดเสมอว่า ความสะอาดกับสถานที่ รวมไปถึงอุปกรณ์ต่างๆที่ให้บริการ เป็นอีกสิ่งที่ต้องให้ความสำคัญมากๆ ไม่ว่าจะเป็นห้องน้ำ ห้องนวด
และอุปกรณ์ต่างๆ ความสะอาดจึงเป็นสิ่งที่สำคัญยิ่งกับ บริการที่จะสร้างความพึงพอใจให้กับพี่ๆที่มาใช้บริการ และผมจะเพิ่มการดูแลเรื่องความสะอาดเป็นประจำและสม่ำเสมอ มากขึ้นด้วยครับ  ตอนนี้ก็ได้มีการจัดมุมใหม่ๆ เปลี่ยนอุปกรณ์ให้มีมาตรฐานมากขึ้นด้วยครับ

4.อุปกรณ์ที่มาตฐานสะอาดและใหม่อยู่เสมอ

อุปกรณ์ที่ใหม่สะอาดและเป็นมาตฐาน ก็เป็นอีกสิ่งที่สำคัญสำหรับการบริการที่ดีเยี่ยม ผมได้มีการปรับเปลี่ยน ปรับปรุงอุปกรณ์เพื่อประกอบการนวด ไม่ว่าจะเป็นผ้าเช็ดตัว รวมทั้งผ้าเช็ดตัว ผ้าคลุมเตียง ผ้ารอหมอน  น้ำมันอโรม่า ที่ใช้ในการนวดรับรองไม่แพ้แม้ผิว บอบบาง แพ้ง่าย  เจลเพื่อเพิ่มความลื่นในการนวดเฉพาะจุด เพื่อเพิ่มความรู้สึกในการสัมผัสที่สุดแสนวิเศษ จากการลูปไล้   ผมได้จัดเตรียมเพิ่มจำนวดเพื่อ รองรับกับการบริการใหม่ๆ เปลี่ยนของเดิม เป็นของที่ใหม่เอี่ยมมากขึ้นในทุกๆครั้งทุกงาน 
และอุปกรณ์ทุกอย่างผมเองก็ใช้ ด้วย ไม่มีการแยก จึงรับรองว่า ไม่เป็นอันตราย และ ได้มาตฐาน  มากยิ่งขึ้นกว่าเดิมด้วยครับ

5.แสง สี เสียง กลิ่นปรับอากาศ ประกอบที่เพิ่มขึ้น

ตอนนี้ผมได้เพิ่มแสงไฟให้มีหลายสีสรรค์ เพื่อสร้างอารมณ์ให้บรรยากาศ ตามกลิ่นที่ลูกค้าเลือก ตัวอย่างเช่น

ไฟสีแดง จากกลิ่นกุหลาบ

ไฟสีเขียว กลิ่นเป๊บเปอร์มิ้น หรือ ตะไคร้หอม

ไฟสีเหลืองส้ม กลิ่นวนิลลา

ไฟสีม่วง กลิ่นลาเวนเดอร์

ไฟสีฟ้า กลิ่นseven sea

** หรือ จะเลือกสีตามบรรยากาศความชอบก็แจ้งผมได้เลยครับ **

แนวป่าเขา สีเขียว บรรยากาศใต้ท้องทะเลสีฟ้า  บรรยากาศตะวันตกดิน หรือ แสงเทียน แดง เหลือง หรือ ส้ม

บรรยากาศในการนวด ถื่อเป็นอีกสิ่งที่สำคัญที่ทำให้ การพักผ่อน การผ่อนคล่าย ผมได้มีการตกแต่บรรยากาศ ภายในห้อง มุมต่างๆ  ให้เหมาะสม และ มีหลากหลายความรู้สึกได้มีการเพิ่มระบบไฟ
ระบบเสียง ให้ดีเยี่ยมเพลงประกอบที่ไม่ดังเกินไปไม่เบาเกินไปเหมาะกับการผ่อนคลาย แต่ตื่นเต้นกับจังหวะมากยิ่งขึ้นด้วยครับ และ  สำหรับไฟ มีให้เลือกหลายหลายสีสัน ตามแต่ลูกค้า จะชอบ ไม่ว่าจะเป็นโทนสีแดง โทนสีเขียว โทนสีฟ้า แต่ละ เสียงให้ความรู้สึกที่แตกต่างกัน  และเพิ่มความสว่างรอบเตียงมีกระจกข้างเตียงเพื่อเพิ่มบรรยากาศ ในการบริการให้ตื่นเต้นมากขึ้นด้วยครับ

6.อุปกรณ์เสริมเพื่ออำนวยความสะดวกต่างๆ

อุปกรณ์เสริมที่ใช้อำนวยความสะดวกในการบริการ สบู่ ยาสระผม น้ำยาบ้วนปาก ลูกอม หรือ รวมไปถึง เบาะหรรษา น้ำผึ้ง และ อุปกรณ์สร้างความสุขสร้างความตื่นเต้นอื่นๆ อีก  ผมได้จัดเตรียมให้กับสมาชิก เพื่อสร้างความสุข ความตื่นเต้น
ให้กับความผ่อนคลายในครั้งนี้ ให้ไม่จำเจ สำหรับลูกค้าที่ชอบสิ่งแปลกใหม่ รับรองไม่เป็นอันตราย ใดๆทั้งสิ้นครับ

7.สุขภาพและความปลอดภัยในการบริการ ความพร้อมของร่างกายในการบริการ

สำหรับผมแล้วสุขภาพที่แข็งแร็ง ความสะอาดของร่างกาย ความปลอดภัยในการทำงานเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุด และคิดเสมอว่าความสมบรูณ์ของร่างกายและจิตใจมีความสำคัญ
และเป็นหัวใจหลักในการให้บริการที่ดี  และเพื่อความสบายใจ อุ่นใจในการใช้บริการกับผมทุกครั้ง ด้วยครับ ผมได้มีการตรวจสุขภาพเป็นประจำและสม่ำเสมอ ทุกๆ 6 เดือน

เพื่อความพร้อมของร่างกายและการทำงานและถือเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดในการให้บริการมาตลอดการทำงานที่ได้ทำงานในจุดนี้มา ก็คิดถึงเรื่องความปลอดภัย เป็นสิ่งแรกเลยที่จะ
ทำให้คนที่ได้มาใช้บริการมั่นใจ และ สบายใจในทุกๆครั้งที่มาใช้บริการ ไม่ว่าจะครั้งนี้หรือ ครั้งต่อๆไป
และผมเองไม่สูบบุหรี่ ไม่ยุ่งกับสิ่งเสพติดทุกชนิด ไม่เที่ยวกลางคืนนะครับ  เพื่อสุขภาพกายและจิตใจที่พร้อมทำงานอย่างเต็มที่ในทุกๆงานครับ

8.ความเอาใจใส่ต่องานที่มากขึ้น

ใจหลักสำคัญในการให้บริการอีกประการที่จะขาดเสียไม่ได้ผมคิดเสมอความตั้งใจ ความเอาใจใส่ต่องานทุกงานที่พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ให้เกรียรติเลือกที่จะมาใช้บริการกับผม

และสละเวลาเพื่อ จองคิว นานเป็นเดือนๆ เป็นอาทิตย์ๆ เป็นสิ่งที่ผมคิดเสมอว่าถ้าไม่ตั้งใจเพื่อจะมาเจอสิ่งดีๆ

จะเสียเวลามาจองทำไม เพราะทุกวันนี้ มีหลายที่ให้เลือกมากมาย  แล้วอย่างนี้ผมจะต้องคิดเสมอว่าเป็นสิ่งที่มีค่า สำหรับผมแล้วครับ  ทุกวันนี้ผมได้รับ ความไว้ใจในการดูแล ความสุข จะขอตั้งใจมอบความสุขนี้อย่างดีที่สุดเท่าที่ผมจะทำได้

ตลอดเวลาที่ผ่านมา ผมได้รู้จักอะไรมากมาย กับงานๆนี้ สอนให้ผมเรียนรู้อะไรต่างๆ

จากผู้คนที่ผมได้พบเจอ ได้เรียนรู้เพื่อปรับปรุงสิ่งต่างๆ เสมอมา  ได้รับคำติ คำชม สิ่งที่เราต้องพัฒนา

ไม่ว่าจะงานใหน ถ้าเราตั้งใจ ผมว่าผลออกมา เราก็รู้สึกว่าเราได้ทำดีที่สุดแล้ว

ขอบคุณทุกๆสิ่งที่ให้ผมมา ทุกๆคำติ ทุกๆ คำชื่นชน หรือ แม้แต่ เรื่องราวต่างๆ ที่ผมต้องเจอ และ ได้เจอมา ทั้งที่จริงบ้าง เล่าต่อๆ กันมาบ้าง  ทำให้ผมได้เรียนรู้สิ่งดีๆ สิ่งต่างๆ ที่จะทำให้เราก้าวมาถึงทุกวันนี้ ถ้าไม่มีเรื่องราวเหล่านี้
ผมก็คงมาไม่ถึงจุดๆ นี้จุดที่จะ มอบสิ่งดีๆ จากประสบการณ์ที่ผ่านมา ต่างๆ มากมาย  และหวังว่าความตั้งใจนี้ จะทำให้สมาชิกทุกคนมีความสุขที่ได้มาเจอ และ ได้มีความทรงจำดีๆ ในช่วงชีวิตหนึ่งของเรานะครับ

สิ่งสำคัญที่สุดอีกอย่าง คือผมมองว่า งานนี้ผมคิดว่านี้คือ. " งาน"  ของผมจริงๆ และ ลูกค้าทุกคน คือคนสำคัญที่ทำให้ผมมีงาน และ มีรายได้  จงตั้งกับงานกับและลูกค้าทุกคน ของเรา

ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

{thank you}

** พงษ์ **

{flower4}

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2018, 11:24:16 AM โดย พงษ์ »
อย่าหยุดสงสัย........?
จะได้อยากสู้เพื่อค้นหา

ออฟไลน์ siril

• *
  • Total likes: 3
  • คะแนนพิเศษ: +26/-2
ดีจัง เพลงเพราะ หลับสบาย
อยากทักทายเป็นภาษาต่างด้าว
อยากเว่าภาษาลาวว่าฮักเหลือหลาย
อยากบอกว่า ไอชิเตะ อิรุโยะ ไปจนตาย
แต่ว่าอายเกินไป เลยเก็บไว้คนเดียว

ออฟไลน์ พงษ์

• *
  • Total likes: 6699
  • คะแนนพิเศษ: +1645/-1

แสดงว่า. สบายจริงๆ
อย่าหยุดสงสัย........?
จะได้อยากสู้เพื่อค้นหา

• *

แสดงว่า. สบายจริงๆ

ก้อสบายจริงๆนะสิ อิอิ เอาอีกนะ
อยากเว่าภาษาลาวว่าฮักเหลือหลาย
อยากบอกว่า ไอชิเตะ อิรุโยะ ไปจนตาย
แต่ว่าอายเกินไป เลยเก็บไว้คนเดียว

ออฟไลน์ Prasert

• วันพรุ่งนี้...ต้องเป็นของเรา
  • FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 6
  • คะแนนพิเศษ: +25/-0
  • ชอบก้อทัก รักก้อบอก
น่ารักเสมอเลยยยยย

(:Lover:) (:Lover:)
เราใช้เงินซื้อนาฬิกาได้ แต่....ใช้ซื้อเวลาไม่ได้

• *
น่ารักเสมอเลยยยยย

(:Lover:) (:Lover:)

ถูกต้อง แต่บางครั้งก้อไม่นะ

ออฟไลน์ Vorapol007

• SENIOR MEMBER
  • *
  • Total likes: 2
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
ขอบคุณสำหรับการบริการที่ดีคับ (:Thank you:)

• *
ขอบคุณสำหรับการบริการที่ดีคับ (:Thank you:)

v3

ออฟไลน์ Bluecup

• PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 0
 (:Thank you:) ขอบคุณนะครับ
Happiness depends upon ourselves.

ออฟไลน์ popbkk

• *
  • Total likes: 5
ไม่ได้ไปนานมากละ ต้องกลับไปลอง (:LOVE:)

ออฟไลน์ leonardo

• MEMBER
  • *
ประทับใจทุกอย่าง

ออฟไลน์ leonardo

• MEMBER
  • *
ประทับใจทุกครั้งที่ไปใช้บริการ

• *
 (:Thank you:) รอคิว 😁✌🏻️
Happiness depends upon ourselves.

ออฟไลน์ Burgandy

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *

ออฟไลน์ พี่เบิร์ด

• *
  • Total likes: 5
ชอบไปหมด แล้วเลือกไม่ถูกทำไงละครับ

• *
ชอบไปหมด แล้วเลือกไม่ถูกทำไงละครับ

งั้นก้อไม่ต้องเลือกเลย

• *
 (:ok:) รอตามคิว ครับ 😁

• *
(:ok:) รอตามคิว ครับ 😁

ยังดี ยังรู้ว่ามีคิว

ออฟไลน์ Athaiguy

• SENIOR MEMBER
  • *
พงษ์พิถีพิถันเพื่อลูกค้าจริงๆครับ

• *
พงษ์พิถีพิถันเพื่อลูกค้าจริงๆครับ

เคยไปแล้วหรือ มาเล่าให้ฟังบ้างสิ

ออฟไลน์ lightning

• *
 (:OMG:)

ออฟไลน์ AlexKPP

• ไม่ยาก ถ้าอยากได้ แต่ก็ ไม่ง่าย กับทุกคน.....
  • FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 1
  • คุยกัน คร๊าบ..........
คนเมืองกล้วย....ไข่ แข็ง.... ครับ.........

ออฟไลน์ SacrificeJr

• PLATINUM MEMBER
  • *
ต้องเริ่มทำการบ้านละ เผื่อได้คิวไปเจอพงษ์

• *
ต้องเริ่มทำการบ้านละ เผื่อได้คิวไปเจอพงษ์

นัดเลย ไม่อยากหรอก อาจจะนานนิดนึง

ออฟไลน์ boboth

• *
  • Total likes: 1

นัดเลย ไม่อยากหรอก อาจจะนานนิดนึง

นิดนึงนี่ มีหน่วยเป็น วัน สัปดาห์ หรือว่าเดือนเหรอครับ ^_^

* Calendar

มีนาคม 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 28 [29] 30
31