collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย!!!! โดนมากับตัววันนี้ แก๊งค์หลอกลวงคอลเซ็นเตอร์  (อ่าน 1357 ครั้ง)

ออฟไลน์ 顾海

• Hi Everybody : 大家好
  • FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 398
  • คะแนนพิเศษ: +5/-0
 (:Welcome:)
เตือนภัย!!!! โดนมากับตัววันนี้ แก๊งค์หลอกลวงคอลเซ็นเตอร์

เตือนภัย!!!! โดนมากับตัววันนี้

02-888-8866 (เบอร์ช่างคล้องจองกับ ธนาคารกสิกร) ไอ้เราก็กดรับ.. เป็นเสียงอัตโนมัติ "สวัสดีค่ะ. วงเงินของคุณได้ถูกอนุมัติยอด 400,000 บาทแล้ว. กด 9 เพื่อทำรายการต่อไป"

แม่จัง : (เอ๊ะ!! กูก็ไม่ได้ทำธุรกรรมอะไรกับแบงค์นี้นี่หว่า. ทำไมอยู่ๆ เพิ่มวงเงินให้?!) ด้วยความสงสัย กด 9 เลยค่ะ

ปลายสาย 1 : สวัสดีครับ (เสียงผู้ชายวัยกลางคน) ติดต่อเรื่องอะไรครับ (ปล.ถ้าธนาคารจริง เขาจะมีข้อมูลลูกค้าป่าววะ?)
แม่จัง : ออ พอดีเบอร์นี้โทรเข้า แล้วบอกว่าได้อนุมัติวงเงินเพิ่ม เลยสงสัยน่ะค่ะ

ปลายสาย 1 : ตอนนี้คุณเรียนสายอยู่กับ ผมนาย... (ไม่ได้ตั้งใจฟังชื่อมันหรอก) เดี๋ยวสักครู่จะให้พนักงานติดต่อกลับนะครับ

สักพัก ไม่เกิน 5 นาที..02-888-8866 โทรมาอีกจ้า แต่เป็นเสียงผู้หญิง (เสียงเดียวกับเสียงอัตโนมัติ)

ปลายสาย2 : สวัสดีค่ะ ดิฉัน....(ชื่อห่าอะไรไม่รู้) เจ้าหน้าที่จากสำนักงานใหญ่ (แต่ไม่รู้จักชื่อกู?! นางอาศัยช่วงชุลมุน กำลังงงๆ) ขอทราบวันเดือนปีเกิดลูกค้าค่ะ เพื่อเป็นข้อมูลยืนยันความเป็นเจ้าของบัตรนะคะ

แม่จัง : วันที่ xx/xx/xx ค่ะ

ปลายสาย2: ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ (...กูพลาด แต่ตอนนั้นยังไม่ตั้งตัว) ไม่ทราบว่าสะกดชื่อยังไงนะคะ

แม่จัง : สุวิชา (กูอำชื่อ มันก็มั่วตามถูก สติเริ่มมาละตอนนี้ ตอนมันเรียกชื่อผิด)

ปลายสาย2: ล่าสุดเมื่อวันที่ 29กรกฎาคม คุณสุวิชาได้ทำการกดเงินสดมูลค่า 200,000 บาทจากธนาคารกสิกรไทย สาขาบ้านบึงหรือเปล่าคะ?

แม่จัง : ไม่นะคะ วันที่29 ทำงานอยู่ กทม

ปลายสาย2: งั้นแสดงว่าคุณสิวิชาถูกสวมสิทธิ์ ในกาอนุมัติเงินสดมูลค่า 200,000 บาท อาจจะมีเจ้าหน้าที่ธนาคารรู้เห็นด้วย ทางสำนักงานใหญ่(ย้ำ!!มันอ้างว่าสำนักงานใหญ่) คงต้องรบกวนคุณสุวิชา (เออ กูเปลี่ยนชื่อตอนนี้หละ) ให้ข้อมูลกับทางเจ้าหน้าที่ DSI ของเรานะคะ ไม่เกิน 10 นาทีจะมีเจ้าหน้าที่จากหน่วยDSI ติดต่อไป รบกวนคุณสุวิชาให้ความร่วมมือให้ข้อมูลและรายละเอียดกับทางเจ้าหน้าที่ของเราด้วยนะคะ

แม่จัง : อ้าว สุวิชาต้องแจ้งความไหมคะ เพราะไม่เคยไปทำธุรกรรมที่สาขานั้นเลยนะคะ ไม่เคยผ่านไปเลยยยยย สาขานั้นมันอยู่ตรงไหนของชลบุรีอะคะ

ปลายสาย2 : ตรงหน้าแยก ที่มีรูปปั้นอะค่ะ สาขาบ้านบึง (สนง.ใหญ่ รู้ตำแหน่งที่ตั้งชัดเจนขนาดนั้นเลยรึ?) เดี๋ยวเจ้าหน้าที่โทรไปนะคะ

แม่จัง : แล้วสุวิชาต้องทำยังไงคะ แจ้งความไหม (ตอนนั้นแอบตกใจเล็กน้อย สติหลุด)
ปลายสาย2 : คุณเป็นผู้เสียหายเดี๋ยวเราดำเนินคดีให้โดยเจ้าหน้าที่ DSI จะติดต่อกลับไปหลังวางสายค่ะ ขอบคุณค่ะ

ตู๊ดๆๆๆ
แม่จัง... ตกใจตั้งสติได้โทรหา HR ฟ้าแล่บ ปรึกษานางด่วนค่ะ เล่าเรื่องราวแบบกระชับ นางเทพมากเปิด pantip แล้วตอบว่า "คุณแม่ครับ มิจฉาชีพครับฟันธง โทรไปธนาคารจริงก่อนเลยครับเผื่อมันแฮคคุณแม่" (ระหว่างสนทนา DSI ที่แอบอ้างก็โทรสวนมา)
แม่จัง : เดี๋ยวหนูไปด่ามันก่อนนะคะพี่

ปลายสาย3 (อ้างเป็น DSI) เบอร์ 02-831-9888 (รับไม่ทัน เพราะมัวแต่โทรหากสิกร) มันโทรสวนมาอีกจ้า

ปลายสาย3: สวัสดีครับผมเจ้าหน้าที่ DSI สืบสวนสอบสวนพิเศษ ขอข้อมูลหน่อยครับ (เสียงเหมือนยามใต้ตึก)
แม่จัง : เอ่อ พี่คะ ไม่ต้องโทรให้เปลืองตังค์ค่ะ หน้าเวปพันทิปเขาตั้งกระทู้เบอร์มิจฉาชีพหราเลย เปลี่ยนเบอร์ได้แล้วค่ะ จบ....แยก

แล้วนางก็ไม่ติดต่อกลับมาอีกเลย
แชร์วนไปค่ะ เผื่อคนอื่นโดน

Special thanks :  Facebook Suvichada Ananthong
If any content violates privacy, please inform to Admin or moderators for edit/deleted. Enjony the content

ออฟไลน์ SacrificeJr

• PLATINUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 0
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
มีแต่เรื่องน่ากลัวนะคับ เด๋ซนี้

ออฟไลน์ Monopoly

• PLATINUM MEMBER
  • *
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
สาระดีๆ ขอบคุณมากๆๆนะจ้าาา  (:Thank you:)

ออฟไลน์ Thebestgane8

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 128
ขอบคุณสำหรับการเเชร์ครับ จะติดตามอีกนะครับ

ออฟไลน์ panpan

• *
 (:ok:) (:Thank you:) (:Thank you:)

ออฟไลน์ june_lol

• *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ที่นำมาแบ่งปันนะครับ

ออฟไลน์ dupbee

• *
  • Total likes: 1

ออฟไลน์ Tawan

• *
  • Total likes: 25
 (:Lover:)  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ dupbee

• *
  • Total likes: 1
 (:oop:) (:oop:) (:oop:) (:oop:) (:oop:) (:oop:)

ออนไลน์ Twptsshop

• ครั้งแรก ที่รู้จักพงษ์ ก็ชอบและถูกชะตาขึ้นมาทันที และเท่าที่เห็นมา พงษ์เป็นคนที่ไม่มีพิษมีภัยกับใคร โชคดีที่ได้รู้จักพงษ์ครับ
  • CHAMPION MEMBER
  • *
  • Total likes: 326
  • คะแนนพิเศษ: +20/-0
ขอบคุณครับสำหรับคำเตือน
💗💗💗⚘⚘⚘

ออฟไลน์ nongyosi485

• รักกันต้องรักที่ใจใช่สะตัง
  • *
  • Total likes: 4
  • มีดีทีเปลี่ยนแปลง
wow like love kiss

ออฟไลน์ wud

• *
  • Total likes: 14
  • คะแนนพิเศษ: +7/-0

ออฟไลน์ Kawin_x

• *
  • ทนายขี้เงี่ยน
ขอบคุณนะครับที่นำเสนอข้อมูลดีๆ  (:Nice:) (:Kiss:)

ออฟไลน์ Ka-Chay.2015

• ไม่ต้องรู้เรื่องส่วนตัวกันมากมาย .. แค่รู้เรื่องของกายกันและกันก็พอ
  • CHAMPION MEMBER
  • *
  • Total likes: 15
  • คะแนนพิเศษ: +9/-0
  • เป็นความสุขของกันและกัน
ขอบคุณมากมากครับ
สถานะ :

เป็นความสุข ของกันและกัน
                  ไม่จำเป็นต้องรู้เรื่องส่วนตัวกันมากมาย 
                   แค่ รู้เรื่องของ "กาย"  กันและกันก็พอ

18 Aug. 2015

* Calendar

มีนาคม 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 28 [29] 30
31