collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: พาสมาชิกเที่ยว ประเทศญี่ปุ่นครั้งที่2 วันที่26-5 ธันวาคม 2560  (อ่าน 5141 ครั้ง)

ออฟไลน์ พงษ์

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 6699
  • คะแนนพิเศษ: +1645/-1

สวัสดีครับ

สวัสดีครับพี่ๆ และ เพื่อน ทุกคน มาคราวนี happy trip with me ผมจะพาไปเยือนญี่ปุ่น กันอีกครั้งครับ โดยครั้งนี้ ผมและครอบครัวเราจะไปฉลองช่วงปีใหม่กันที่ แถบ โตเกียว ครับ ไปกันยาวๆ เลยครับ รวมวันเดินทางไปก็ร่วมๆ 9 วันเลยทีเดียวครับ

{flower4}

เตรียมตัวเดินทาง วันนี้วันแรกของการเดินทางครับ

เตรียมเสื้อผ้าไปเยอะมากเพราะว่า ขี้หนาวมากๆ ครับ

กระเป๋าเลยใบใหญ่ มากเลย

เพียบเลยครับ แบกกันๆ สู้ๆ เพื่อไปเที่ยว

พร้อมเดินทางกันนะครับ ปะ เรียกรถ แล้ว เราไปสนามบินกันดีกว่า

เชคอินเรียบร้อย เอกสารต่างๆ พาสปอร์ต และ boarding pass พร้อม ลุย

ครั้งนี้ผมเดินทางโดยสายการบิน สิงคโปร์แอร์ไลน์ กันครับ

อาหารการกินสมบูรณ์ ที่นั่งกว้างขวาง มีทีวีส่วนตัว เพลินครับ

ถึงสนามบินชางฮี ที่สิงคโปร์ล่ะครับ

{flower4}

ที่นี่ถ้าเมื่อยๆมา มีที่นวดเท้าไว้บริการด้วยอ่ะครับ ดีจัง

มีกิจกรรมในสนามบิน ฆ่าเวลาเพียบ มาถ่ายรูป graphics เล่นดีกว่า

ระหว่างรอ ไฟล์ท ต่อเครื่องไป นาริตะ ผมก็ใช้บริการ city tour ของ สนามบินชางฮี นิดหน่อย ได้เข้าไปดูเมืองสิงคโปร์กันครับ

เวลาเรามีน้อยครับ นังรถไปดูบรรยากาศ เมืองเค้ากันครับ บอกเลยว่าเมืองเขาสะอาดมาก

ตึกและสิ่งแวดล้อม เขาออกแบบให้ ผสมผสานกันอย่างลงตัวครับ

เมืองเขาสวยดีครับที่นี่

ตึกที่เป็น marina bay sands ครับ เป็นตึกรูปเรือ สัณลักษณ์ ขึ้นชื่ออีกที่ของเขาครับ

เราไม่ได้ไปเดินดูภายในตึกกันครับ เวลาไม่พอ

ขออีกมุม มุมมหาชน

{flower4}

เห็นสิงโต พ่นน้ำ อยู่ลิบๆ ไหมครับ

น่านไง เย้ เรามาเจอกันแล้วน้า

ไปเดินดูใกล้ๆ กันดีกว่าครับ

อากาศดีครับ ไม่ร้อน

บรรยากาศรอบๆ เมือง ครับ

พื้นที่เขาแคบ แต่ก็จัดสรร ได้อย่างลงตัว และคุ้มค่า

ถ่ายกับตึกทุเรียนซะหน่อยก่อน

เดี๋ยวนี้เมืองใหญ่ๆ จะมีชิงช้าสวรรค์ ยักษ์ใหญ๋ เอาไว้ชมวิวเมืองกันเน้อะ

{flower4}

มีเวลาน้อยครับเลยไปได้ แค่เป็นจุด highlight ของเมือง

เอาแค่บรรยากาศ ชิวๆ ก็ถือว่าเป็นการเริ่มต้นทริปสนุก คุ้ม ไปอีกแบบนะครับ

บ๊ายบาย สิงคโปร์ ละครับ

{flower4}

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2017, 04:40:38 PM โดย technician »
อย่าหยุดสงสัย........?
จะได้อยากสู้เพื่อค้นหา

• *

(/pong1) (/pong2) and

วันที่1 ที่โตเกียว
เดินเล่นชิวๆ ย่านสยาม แห่งโตเกียว ย่านที่พักแถว Shinjuku และมื้อแรกของญี่ปุ่น

เราต่อเครื่องจากสิงคโปร์ แล้วบินมาอีกร่วม 6 ชั่วโมง ก็มาถึง สนามบินนาริตะครับ

จัดแจงซื้อตั๋วรถไฟต่างๆ ไว้สำหรับเที่ยวอีก 7-8 วันกันแล้วก็ ขึ้นรถไฟ ไปในเมืองกันเลยครับ

นั่งรถไปร่วมชั่วโมงก็มาถึง สถานี ชิจูกุ แล้วครับ ผมมาพักย่านนี้กันครับ

ลงจากรถไฟก็ผ่านร้านขนม คนต่อคิวซื้อเยอะ ก็เลยลองบ้าง

ขนมไส้ครีม อร่อยดีครับ

เรียงราย รอคนไปกิน เต็มตู้เลย

อ้ำ .... อาร่อย คัก ครับ

ย่านชินจูกุก็เป็นย่านใหญ่ ผมว่าก็คงประมาณย่านสยาม บ้านเรานะ

คนเนอะ มีร้านรวงมากมาย เช่นร้านนี้ ไปจัก ปิ๊กกาจู้กันดีกว่า

การตบแต่งของร้านเป็นตุ๊กตาหทมดเลย สวยอ่ะ เลยล่อเราไปเสียตังค์ ซะหน่อยเลย

มาแล้วนะ ชินจูกุ

แปลว่าอะไรบ้างอ่ะ ป้ายต่างๆ ป้ายอาหารงรึเปล่าน้า

นอกจากร้านค้า ช็อปปิ้ง มากมายหลากหลายห้างแล้ว ย่านนี้ก็เป็นย่านตึกสูงๆของเมืองด้วย

วิวดีครับ อากาศดีด้วย เย็นสบายไปทางหนาววว เสื้อผ้าที่ขนมาเยอะนี่ได้ประดยขน์มากๆ

ตึกรูปไข่ แนวนี้ก็มาหลายเมืองนะครับ แถวบ้านเราก็กำลังทำ

พยายามจะเท่ห์ครับ แต่ไม่รู้ว่าเข้ากับบรรยากาศบ้านเมืองเขาไหม

ตึกสวยๆ ครับ

เดินเล่นๆ ไปๆ มาๆ ก็สองสามชั่วโมงผ่านไปแล้ว

นกลับที่พักแล้วก็อาบน้ำซ่ะหน่อย ก่อนไปหาอะไรกินกันครับ

แถ่... แด้..... อาหารเย็นมื้อนี้ของผม

ปูยักษ์ครับ.....น่าตาดูดี

จัดมาครับ มื้อหนักเลย มื้อนี้

เซตปลาดิบรวมก็มา ขอบอกว่าสดมากๆ ละลายในปากทุกอย่างเลย... อิ่มแปล้ เหนื่อยเดินทางมา กินอาหารอิ่มอร่อย....หลับสบายเลยครับวันนี้

{flower4}

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2017, 04:43:31 PM โดย technician »

• *

(/pong1) (/pong2)

วันที่2เที่ยวสวนสนุกดิสนี่ย์แลนด์ โตเกียว

{flower4}

วันนี้ผมจะพาย้อนวัยกันไป เป็นเด็กกันอีกครั้งกันนะครับ

ไปครับ เราไปเที่ยวโตเกียวดิสนีย์แลนด์  กัลลล์  เย้ๆ เย้ๆ เย้ๆ

ทางเข้าครับ อลังการไหมครับผม ยินดีต้อนรับสู่ดินแดนแห่งเทพนิยาย

ยินดีต้อนรับสู่ดินแดนแห่งเทพนิยายครับ

ดิสนีย์แลนด์เดินทางมาง่ายครับ จากสถานีโตเกียวแค่ไม่ถึงชั่วโมงก็มาถึงครับ

ที่นี่มีเป็นรีสอร์ทด้วยนะครับ เผื่อใครอยากมาค้างคืน และอยากเที่ยวต่อหลายๆวัน

อย่างกับปราสาทเทพนิยายเลยนะครับผม

{flower4}

จัดการเรื่องตั๋วแล้ว เตรียมเสบียงพวกน้ำและขนมนิดหน่อย ก็เดินเข้าไปกันเลยครับ

ช่วงวันสิ้นปีแบบนี้ คนเยอะมากๆ ผมคาดว่าช่วงวันอื่นๆ ก็คงเยอะ

ภายในดิสนีย์แลนด์ ก็สวยมากครับ สะอาดตามอยู่แล้วครับ ที่ไหนๆของญี่ปุ่น

และเครื่องเล่น เขาก็ดูแลดีมากๆ

ใครอยากกอด มิกค์กี้ พงษ์ บ้างค้าบบบ

น่ารัก ขี้เหร่เน๊ะ มั้ยน้า

ปราสาทใหญ่ ที่นี่คือ ดิสนีย์แลนด์แน่ๆ แล้วสิ

ผมเคยไปที่ฮ่องกงมาครั้งหนึ่ง แต่ที่นี่ขอบอกว่าใหญ่โต และอลังการกว่ามากๆ เลยครับ

{flower4}

มามาดูกันครับว่าวันนี้เราได้เล่นเครื่องเล่นอะไรกันบ้าง

นอกจากสถานที่จะใหญ่โตแล้ว คนก็เยอะมาก ทำให้ต้องต่อคิวเครื่องเล่นฮิตๆ กันนานเลยครับ

มาที่นี่ก่อนดีกว่า  เรือสำราญยักษ์ รองรับคนได้เยอะต่อเที่ยว เลยรอไม่นาน

เหมือนแจ็ค ไหมครับ จะมีโรส อยู่ยนเรือลำนั้นไหมน้า

เดินขึ้นชั้นบนสุดสิครับ วิวดีที่สุด

กลางวันก็ทานน่องไก่ กันครับ มาที่นี่ต้องห้ามพลาดเลยยย

เวลาส่วนใหญ่ ผมเพลิดเพลินกับวิวและการจัดวางของสวนสนุกที่นี่ ก็คุ้มล่ะครับ

เขาว่ากันว่า คนญี่ปุ่นก็มากันหลายๆ ครั้ง ยังเล่น และเดินดูกันไม่ครบเลย

{flower4}

พอดีผมมีหลานมาด้วยครั้งนี้ ชอบกันใหญ่เลยครับ

นี่คือรีสอร์ทครับ ถ้าได้มานอนกับคนรักนี่ น่าจะมีความสุขสุดๆ เลยน้า

โตเกียวดิสนีย์แลนด์ สวรรค์ของคนทุกวัยจริงๆ

ผมนี่ถ่ายรูปมุมนู้นมุมนี้ เพลินเลยครับ

ลั้นลา ดี้ด้า เป็นเด็กๆ เลยอ่ะ

มาแล้วน้า....โตเกียวดิสนีย์แลนด์

{flower4}

เจ้าหญิงรอผมอยู่ในนั้นครับ ไปเราไปตามหาเจ้าหญิงกัน

เดินทางไปตามลำน้ำใหญ่กันเลย

เดินชิวๆ วิวสวยๆครับ

{flower4}

เขาทำพวกอุปกรณ์ประกอบต่างๆ ดีมากครับ

มีขยับได้ เสียงประกอบ และก็เหมือนจริงๆ เลยครับ

หิน ผา หน้าไม้ก็ จำลองมีรายะเลียด และทำดีมากๆครับ

มาญี่ปุ่นทำไมต้องลอง โดรายากิ ต้นตำหรับ

โดราเอมอนจัง ขอกินน้า

{flower4}

รองท้องก่อนครับ เพราะเราจะอยู่ถึงค่ำๆ เลย เพื่อรอชม ขบวนพาเหรดันครับ

มาแล้วครับ ทุ่มกว่าๆ ขบวนพาเหรดก็เริ่มต้น

ขบงนพาเหรดช่วงค่ำ ของดิสนีย์แลนด์ จะเป็น ขบวนพาเหรอที่มีการประดับไฟ สีสันสวยงามมากครับ

แบ่งแต่ละขบวนตาม เทพนิยายแต่ละเรื่องครับ

เริ่มด้วยเจ้าหญิงแสนสวย

มีนี่ ขบวนเรือโจรสลัด pirate

ปลานิโม่ ก็มาครับ

น่ารักๆ

{flower4}

เต่าใจดี

สวยมากๆ ครับ ทำได้ดีสุดๆ

เรื่องนี้เรื่อง อะไรครับ ใครรู้บ้าง

อาระดิน กับแจสมินไหมน้า

สวยมากๆ สีสัน สดใสมากเลยครับ

สนุกครับ แม้ว่าเราจะไม่ใช่เด็กแล้ว แต่ผมว่า ที่นี่ก็เหมาะกับทุกเพศทุกวัยนะครับ งานระดับโลกจริงๆ

ผมว่าถ้ามาโตเกียว และพอมีเวลาสักวัน หาเวลามาแวะเที่ยวกันนะครับ

{flower4}

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2017, 01:38:09 PM โดย technician »

• *

(/pong1) (/pong2)

วันที่3

{flower4}

{flower4}

{flower4}

{flower4}

{flower4}

{flower4}

8

{flower4}

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2017, 06:28:32 PM โดย พงษ์ »

• *

(/pong2)

วันที่4

{flower4}

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2017, 08:09:55 PM โดย พงษ์ »

• *

(/pong2)

วันที่5

ซาโยนาระ แล้วเจอกันทริปหน้าครับ

{flower4}

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2017, 08:09:36 PM โดย พงษ์ »

ออฟไลน์ blackcombat7

• FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 1
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
เจ๋งเลยครับผม

• *

ออฟไลน์ benzkung

• *
  • Total likes: 117
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
เสียดายที่ได้ไปไม่พร้อมกัน จริงๆ อยากจะไปรอบเดียวกัน อุอุ

ออฟไลน์ thaimale2011

• *
  • Total likes: 71
รอติดตามชมอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Scorpion

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 0
ญี่ปุ่นไปกี่ครั้งก็ไม่เคยเบื่อครับ

ออฟไลน์ fuzion

• PREMIUM MEMBER
  • *
สุดยอดมากๆครับ อยากเจอเร็วๆ

ออฟไลน์ blackcombat7

• *
  • Total likes: 1
สวยมากครับคุณพงษ์

ออฟไลน์ artie

• *
สวยงามมาก ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ Tawan

• *
  • Total likes: 25
สุดยอดครับ (:oop:)

ออฟไลน์ tin2599

• *
  • คะแนนพิเศษ: +3/-1
 (:Thank you:)สวย

ออนไลน์ Twptsshop

• ครั้งแรก ที่รู้จักพงษ์ ก็ชอบและถูกชะตาขึ้นมาทันที และเท่าที่เห็นมา พงษ์เป็นคนที่ไม่มีพิษมีภัยกับใคร โชคดีที่ได้รู้จักพงษ์ครับ
  • CHAMPION MEMBER
  • *
  • Total likes: 326
  • คะแนนพิเศษ: +20/-0
อยากไป แต่คงไม่มีโอกาส😂😂😂😂
💗💗💗⚘⚘⚘

ออฟไลน์ Vivitphon

• *
  • Total likes: 5
น่าไปเที่ยวมาก ๆ ครับ

• ครั้งแรก ที่รู้จักพงษ์ ก็ชอบและถูกชะตาขึ้นมาทันที และเท่าที่เห็นมา พงษ์เป็นคนที่ไม่มีพิษมีภัยกับใคร โชคดีที่ได้รู้จักพงษ์ครับ
  • *
ดีมากๆเลยครับน้องพงษ์ ที่นำภาพมาฝาก👍👍👍
💗💗💗⚘⚘⚘

ออฟไลน์ oliverB

• *
  • Total likes: 61
  • คะแนนพิเศษ: +2/-0
Good trip with a lot of fun and visits

ออฟไลน์ kong215

• *
  • Total likes: 23
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0

ออฟไลน์ tin2599

• *
  • คะแนนพิเศษ: +3/-1
 (:Thank you:) (:Thank you:) (:Thank you:) (:Thank you:)

ออฟไลน์ nongyosi485

• รักกันต้องรักที่ใจใช่สะตัง
  • *
  • Total likes: 4
  • มีดีทีเปลี่ยนแปลง
that so good very good

ออฟไลน์ Kinnikuworld

• PLATINUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 14
ขอบคุณที่แบ่งปันภาพสวยๆครับ

• *
 (:LOVE:) (:LOVE:) (:LOVE:)
💗💗💗⚘⚘⚘

* Calendar

มีนาคม 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 28 [29] 30
31