collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดวัน อะไร กันมั้ง ละครับ  (อ่าน 8223 ครั้ง)

ออฟไลน์ tong_10175

• SENIOR MEMBER
  • *
  • Total likes: 5
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
  • http://imageshack.us/g/846/img0246s.jpg/
เกิดวัน อะไร กันมั้ง ละครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 12:17:11 PM »
 :) :)
you  need me

ออฟไลน์ tong_10175

• *
  • Total likes: 5
  • http://imageshack.us/g/846/img0246s.jpg/
Re: เกิดวัน อะไร กันมั้ง ละครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 12:20:40 PM »
  ดูดวงผู้ที่เกิดวันอาทิตย์  ดำเนินชีวิตในวันจันทร์
                 อาจจะมีการโอนอ่อนผ่อนตามกันดี  เพราะเป็นว่า คนใหญ่ กับคนเล็ก  ให้ความร่วมมือ  ที่ยิ้มแย้มแจ่มใส  แล้วจะได้ตามความประสงค์เหตุผลปัญหาจะ คลี่คลายเป็นอย่างมาก หากไม่ใจร้อน สมเหตุผล  และแบ่งปันผลประโยชน์ด้วยความยุติธรรม
             ความรัก เข้าใจดีขึ้น   อย่างราบรื่นแน่   การวางมาดเขื่อง  มาดหยิ่งอยู่นี้ไม่เป็นผลดีเลย   ก็ต้องรับฟังคำอธิบาย คำชี้แจงของกันและกันบ้าง  ไม่ควรคิดว่า เราจะเป็นใหญ่คนเดียว แล้วจะได้มีความเหมาะสมด้วยเหตุผล ปัญหาจะ คลี่คลายได้ง่ายขึ้น
           การเดินทางความรีบร้อนเกินไป  และไม่รอบคอบ ความประมาท  การละเลยที่จะไม่บำเพ็ญภาวนาธรรมนั้นจะทำให้เรามืดบอด    จงควรอ่านข้อคิดคติธรรม จะเสริมดวงบารมีแห่งตน  นึกอะไรไม่ออก ให้ พร่ำว่า คิดดี  พูดดี  มีเมตตา รู้จักพิจารณาตน  ลด โลภ โกรธหลง ลงบ้าง  จงท่องบ่นอยู่อย่างนี้ แค่นี้แหละ จะบรรลุธรรมแน่ๆ อย่างไม่ต้องสงสัย

ดูดวงผู้ที่เกิดวันจันทร์  ดำเนินชีวิตในวันจันทร์
             เป็นโอกาสที่เหมาะสม จะมีความนิ่มนวลต่อกัน และสบอารมณ์  แม้งานเราจะจะเสียการณ์ไปก่อนหน้าบ้าง จะคลี่คลายดีขึ้น  ต้องดำเนินการสิ่งใดๆไปช้าๆไว้ดีกว่า  แล้วจะสมหวัง จงสร้างความยิ้มแย้มไว้  บรรยากาศความสนุก  นั้นดีกว่าการร้อนใจ
             ในวงการๆทำงาน  และประสบการณ์ จะสอนเราให้รู้ด้วยการเห็นของเราเอง   ความสำเร็จมากับความเครียด  อดใจรับฟังความคิดเห็นก่อน ต้องรู้ทัน และ อย่าหวาดหวั่นใดๆ  แล้วผลออกมาดี
             ความรักทั้งคนรัก และคนในครอบครัว ต้องยอมโอนอ่อน ผ่อนตามทุกเรื่อง ไม่ถูกใจเราก็ตาม แล้วค่อยพูดค่อยจา จะตกลงกันด้วยสันติวิธีได้ ต้องมองดูตัวเองให้ออก
             การเดินทางขับขี่   อย่าคึกคะนองไปอย่างเดียว   อย่าขับขี่แบบแข่ง จะไม่ต้องเดือดร้อน    เพราะความประมาทเป็นต้นเหตุ  แล้วกิ่งเหตุ ปลายเหตุ ที่ต้องเดือดร้อนจะตามมา จริงๆ เหตุใดๆนั้น เกิดจากต้นเหตุ  ดับต้นเหตุได้ ดับปลายเหตุลงได้

ดูดวงผู้ที่เกิดวันอังคาร  ดำเนินชีวิตในวันจันทร์
            มีอุปสรรคน้อยลงไป ในโครงการธุรกิจที่นำเสนอ จะได้ความร่วมมือในทุกเรื่องแบบใจเย็นๆไว้หน่อย  มิฉะนั้นจะลำบากมากขึ้น  หากแต่งตั้งผู้รอบรู้เป็นตัวแทน ที่สามารถอธิบาย ชี้แจงได้ชัดเจน และจะเหมาะสมในการใช้เหตุผล  ที่ยุติธรรมแล้วปัญหาต่างจะ คลี่คลาย
            ใจเย็นๆแล้ว ประสานงาน ส่งงาน เสนองาน รับงาน จะตกลงกันด้วยยิ้มแย้ม  ด้วยใบหน้าเบิกบาน และเหตุผล ระวังการถกเถียง  อุบัติเหตุฟืนไฟ หรือเดินตกบันได และ ฝนฟ้าเอาไว้บ้างนะ
             ความรัก  หากเราไม่ดื้อรั้น เราไม่ทำตนนอกรีต นอกรอยแล้ว  ปัญหาไม่มี  ทำดีๆ แล้วใครจะมาว่าเราได้  แม้วางมาดเขื่องกันอยู่ก็ตาม   ควบคุมอารมณ์ด้วยยิ้มแย้ม แล้วจะลงเอย  ผู้หลักผู้ใหญ่คนรักของเรา และผู้ใหญ่ฝ่ายเค้า  ฝ่ายเราต่างก็จะตามใจเรา ให้ความปล่อยไปตามหัวใจกันเรียกร้อง ก็ลงเอยทุกเรื่อง
             การเดินทางค่อยเป็น ค่อยไป ให้รอบคอบ  อย่าประมาท  อย่ามัวคุยเพลิน  ตั้งใจการขับขี่ให้ดี ท่องจำ ข้อคิดคติธรรม จะช่วยเสริมบารมี เป็นมงคลกับชีวิต ด้วยการภาวนาให้รำลึกได้   ดวงตาเห็นธรรมได้มาก  ใจเราก็จะเย็นลง จะเจริญสมาธิและปัญญามากขึ้น  .

ดูดวงผู้ที่เกิดวันพุธ   ดำเนินชีวิตในวันจันทร์
            จะมีมิตรภาพค้ำชู ผู้หลักผู้ใหญ่ จะเข้าใจกัน ชี้แนะ และให้ความร่วมมือ   .ในการดำเนินงาน และการแก้ปัญหาต่างๆร่วมกัน ให้ปัญหาสารพัน   ง่ายขึ้น สะดวกขึ้น ในการแก้ปัญหาของเรา
             จะมีผู้ชี้แนะให้เราต้องใจเย็นขึ้น สุขุมรอบคอบตั้งสติให้ดี จะได้มีความเหมาะสม   ควรพิจารณาการเรียกร้องต่างๆ   ก่อนตัดสินใจให้ดี   ทุกเรื่องนั้นย่อมมีปัญหาทุกเรื่อง   จะมีปัญหามาก  หรือ  มีปัญหาน้อยแตกต่างกัน  แต่มันก็ต้องมี จะปลอดปัญหาเลยโดยไม่มีปัญหานั้น  ในโลกนี้ไม่มี
             ความรัก จะมีการยอมรับ และ จริงใจต่อกัน ควรรับฟังคำตำหนิ  คำชม เค้ามาพิจารณาตน  ว่าเรานั้นทำถูก หรือ ทำผิด อย่างไร แต่จะให้ดีแล้ว  ฟังเค้าให้จบก่อน  แล้วเราค่อยพูดนั้นดีที่สุด  หรือให้เขาชนะเราดีกว่า  สงบดีแน่  ภายหน้าเราชนะเค้าแน่นอนจำไว้เชียว
              การเดินทาง  ต้องมีการปฏิบัติให้ถูกกฎจราจร อย่ารีบร้อน อย่าประมาท ให้รอบคอบ  เหลียวซ้าย แลขวา ดูหน้า  ดูหลังให้ดี  ก็เป็นข้อคิดที่เป็นคติ เตือนใจดีๆ ที่จะช่วยเสริมชีวิต ให้เกิดความปลอดภัยแก่ตนได้นานาประการ อย่างคุ้มค่า

ดูดวงผู้ที่เกิดวันพฤหัสบดี ดำเนินชีวิตในวันจันทร์
               การดำเนินชีวิตสำหรับผู้ที่เกิดวันพฤหัสบดี ในวันจันทร์
ระวังมิตรภาพจะมีอันขัดใจกัน  เงื่อนไขใดๆในการดำเนินการก็จะขัดแย้งกันหรือมีอุปสรรคมาก  แต่หลักความยุติธรรม     จะเป็นประโยชน์ตามหน้าที่   การตกลงใดๆกันจะเกิดขึ้นได้ หากใจเย็นและสุขุมรอบคอบ  ให้ตั้งสติอบรมปัญญาตน ให้ดีจะคลี่คลายปัญหาต่างๆได้  อย่างหน้าชื่นตาบานทีเดียว จริงๆเชียว
          ความจริง และความยุติธรรมที่มี การนำเสนอโครงการใหม่ๆ  ทั้งส่วนตัว  และส่วนรวม  หากทำใจ  ให้เป็นธรรม และขยันหมั่นเพียรจริงๆ เพื่อนร่วมงานจะชักนำกันไปให้ได้ดี  และงานก็ง่ายขึ้น  ถ้าไม่ใจร้อน
           ความรักต่างคน ยังไม่เข้าใจกันนัก ยังมีการเรียกร้อง  ยังเรียกร้องที่จะให้เรา เห็นอก เห็นใจกันเพื่อการครองเรือน ที่ต้องการให้เป็นไปตามความประสงค์ทั้งสองฝ่าย   ให้อยู่ในความเหมาะสม  อย่างที่เป็นวิมานรักนี้ สุขล้ำดังจินตนาการ
         การเดินทาง  อย่าประมาท  อย่ารีบร้อนแข่งขันแซงซ้าย ป่ายขวา เราไปให้ถูกต้องกฎ .การจราจร ข้อคิดเตือนใจนานา คติธรรมนำสุขสอนใจ ช้าหน่อยช่างเถอะ
 ใครจะไปก่อนก็ช่างเค้าเถิด  ยังไงก็ต้องไปถึงอยู่ดี  ถึงไม่ได้ขับรถเอง ก็อย่าออกคำสั่งอันไม่เหมาะสมเลยนะ

ดูดวงผู้ที่เกิดวันศุกร์  ดำเนินในวันจันทร์
            มีความเหมาะสม อย่างไปไหน ไปกัน เป็นไปอย่างที่เราชอบ ในทิศทางเดียวกัน ทำให้เกิดมิตรภาพ  ที่ยั่งยืนที่ไม่ต้องช่วยๆกันหาทางออกที่ดี   การขัดแย้ง หรือศัตรู คู่แข่งใดๆ   จะลดลงไป และดำเนินไปด้วยความราบรื่น แต่ต้องใจเย็นๆประกอบกันไปด้วย
              สิ่งใดๆที่มัวหมอง ก็จะโปร่งใสขึ้น จนมีความเหมาะสมเป็นสำคัญ เป็นอย่างดี  และความถูกต้องต่างๆก็ชัดเจน  ตั้งสติอย่าใจร้อน  ลดการที่จะเอาอะไรให้ได้ดังใจลง   แม้ไม่ได้สิ่งนั้นๆในวันนี้  วันหน้ายังมีให้แก้มืออีกแน่นอน    ไว้สู้ต่อกันอีกที
              ความรัก อย่านึกว่าเราจะทำในสิ่งที่ถูกใจเราอย่างเดียว    จงฟังกันและกันบ้าง  ไตร่ตรองการใช้เหตุ ใช้ผล มาแก้ไขเหตุร้าวฉาน ที่เค้าเป็นต้นเหตุ หรือว่าเราเป็นต้นเหตุ  จงอย่าท้อใจกับความผิดพลาดที่มีก่อนหน้า   ต้องอดทนด้วยความสงบไว้ด้วย
              การเดินทางคราวนี้  จักได้ใช้โอกาสความรอบรู้ ในสิ่งที่มีความเหมาะสมต่างต่างๆ ที่สั่งสมมาให้ได้ใช้  ได้โชว์ฝีมือ  เช่นรู้ทางออก ทางเข้า  รู้จักแห่งหนใดที่สมควรจะมา จะไป  แต่อย่าลืมต้อง ต้องระมัดระวัง อุบัติเหตุ อย่างไม่ประมาทไว้ด้วย 

ดูดวงผู้ที่เกิดวันเสาร์  ดำเนินชีวิตในวันจันทร์
               ในการประสานงานนานา  การนัดนัดพบ คลาดเคลื่อนไปบ้าง  มาช้าดีกว่าไม่มา   มาน้อย ดีกว่าไม่มี  เรื่องงานต่างๆ  เป็นไปด้วยความราบรื่นไม่เลวนัก   การซื้อขาย ทวงหนี้การชำระ ให้คำนึงความเหมาะสม เป็นอย่างมาก
               การประสานงาน เงื่อนไข  ที่จะตกลงกันง่าย หรือ ยากนั้น  หากเรามีความกล้า  ที่จะรับฟังข้อเสนอกันทั้งสองฝ่ายแล้ว   ขยับเขยื้อน ให้ไม่ต้องเสียเปรียบ ไม่ได้เปรียบกันเกินไป  แบ่งรับแบ่งสู้กันคนละครึ่งทาง  มันก็ลงเอยไปในทางที่ดีได้ 
                   ความรัก การมัวแต่ที่จะเอาชนะกัน  นั่นก็คือข้อเสียที่ให้ต้องเกิดการกร้าว ร้าว  หากเรายอมกันได้  มีการง้อกันได้  เดี่ยวก็หายงอนกันได้แล้ว  ใจเย็นๆเอาไว้ เขาว่ายังไงเห็นดี เห็นงามตามๆกันไปได้แล้ว จะดียิ่งขึ้นไป
                   การเดินทาง    หากไม่อยากจะไปไหนมาไหน   หากไม่จำเป็นจริงๆเลื่อนไปบ้างก็ได้  อย่าประมาท การท้าทายที่หวือหวา ก็ควรลดๆลงไป  แต่หากช้าๆลงได้จริงๆแล้วจะได้รับความปลอดภัยเสมอไปได้อย่างยั่งยืน
you  need me

ออฟไลน์ Mike01

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 23
  • คะแนนพิเศษ: +8/-1
Re: เกิดวัน อะไร กันมั้ง ละครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 01:18:52 PM »
ขอบคุณครับ ช่วงเวลาไหนถึงไหนไม่ได้บอกไว้ครับ

ออฟไลน์ pjy

• FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 10
  • คะแนนพิเศษ: +2/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 09:15:40 AM »
ไม่มีการใช้ชีวิตในวันต่อๆมาหรือครับ มีแต่วันจันทร์ ติดตามต่อครับ ^-^

ออฟไลน์ mcky

• *
  • Total likes: 83
  • คะแนนพิเศษ: +8/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 07:47:18 PM »
ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ tear

• *
  • Total likes: 32
  • คะแนนพิเศษ: +86/-4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 09:09:50 AM »
ขอบคุณครับเป็นดวงของช่วงใดอะครับ ...

ออฟไลน์ pakawat

• *
  • Total likes: 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 05:30:27 PM »
ขอบคุณครับ  :)) :)) :))

ออฟไลน์ DaroS

• *
  • Total likes: 8
  • คะแนนพิเศษ: +8/-2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 12:22:07 AM »
ขอบคุณฮะ

ออฟไลน์ swillball

• PLATINUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 07:19:53 PM »
ขอบคุณที่เอามาให้อ่านครับ

ออฟไลน์ hob

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 71
  • คะแนนพิเศษ: +8/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 09:20:05 PM »
ผมวันพุธครับ

ออฟไลน์ kittisaks

• PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 14
  • คะแนนพิเศษ: +5/-0
  • Ruknakrub
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 07:37:43 PM »
sunday

ออฟไลน์ x_payathai

• *
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:39:22 PM »
วันอาทิตย์ครับ

ออฟไลน์ Yggdrasil

• *
  • Total likes: 8
  • คะแนนพิเศษ: +2/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 03:56:15 PM »
ขอบคุณครับ วันอาทิตย์เหมือนรีบนครับ

ออฟไลน์ keith2tim

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 06:31:32 PM »
ขอบคุณข้อมูลคับ

ออฟไลน์ patisserie

• *
  • Total likes: 16
  • คะแนนพิเศษ: +10/-0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 04:15:25 AM »
thank you !!

ออฟไลน์ iambas

• *
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 09:41:05 PM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ skid

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 10:18:14 AM »
ผม วันอังคาร ครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ออฟไลน์ misaa

• *
  • Total likes: 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2013, 07:14:04 PM »
วันเสาร์ครับ ขอบคุณนะ

ออฟไลน์ kugoo

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 06:36:22 PM »
ขอบคุณครับ  ;/lovely

ออฟไลน์ takizawa2001

• *
  • Total likes: 3
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 04:28:44 PM »
Thanks for sharing

ออฟไลน์ queensonia

• *
  • Total likes: 42
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 11:02:15 PM »
ขอบคุณสำหรับ สาระดีๆนะครับ

tonn888

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:52:31 PM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pugpugmam

• PLATINUM MEMBER
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 09:07:10 AM »
ขอบคุณสาระดีดีครับ

ออฟไลน์ mongkhok

• *
  • Total likes: 11
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 11:03:48 PM »
 ;/ohhh

ออฟไลน์ tan074

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 11:56:08 PM »
 ;/nice ;/nice ;/nice ;/nice ขอบคุณครับ 

* Calendar

เมษายน 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2 3 4 5 6
7 8 9 10 11 12 13
14 15 16 17 [18] 19 20
21 22 23 24 25 26 27
28 29 30