collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยรัก..และอาลัย พี่Siril พี่ที่รักจะอยู่ในใจของเราตลอดไปครับ  (อ่าน 3414 ครั้ง)

ออฟไลน์ พงษ์

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 6699
  • คะแนนพิเศษ: +1644/-1

สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน

วันนี้มีเรื่องน่าเศร้า..ที่ต้องแจ้งให้กับสมาชิกได้ทราบ

ผมเองก็พึ่งทราบเมื่อเช้านี้เอง...หลังจากเริ่มผิดสังเกตุ ว่าพี่สุดที่รักของเรา เงียบไปหลายวัน

จนเมื่อคืนผมพยายามติดต่อ และ ทั้งได้ดูความเคลื่อนไหวการ Login และ การโพสรวมถึง ไลน์ทักทายกันเป็นประจำ

ได้ขาดการติดต่อ ไปตั้งแต่วันที่1 มีนาคมเป็นครั้งสุดท้าย.....เมื่อเช้า ผมเองก็พยายามโทรหาอยู่หลายครั้ง และได้ทักไปในไลน์
แต่ก็ไม่มีการตอบกลับ ช่วงสายผมเลยโทรไปเป็นครั้งที่4 โชคดีที่โทรศัพท์ยังเปิดเครื่อง แต่ก็เป็นเสียงผู้หญิง ซิ่งเป็นหลานได้บอกว่า

พี่ SIRIL ของเราได้เสีย...แล้วตั้งแต่วัน อาทิตย์ที่ 5 มีนาคม ด้วยอาการไตวาย ที่เป็นมาหลายปี และมีโรคหัวใจร่วมด้วย....ผมตกใจและ
ซ๊อคอยู่พักหนึ่ง...เลยถามได้นิดหน่อย และเสาร์นี้จะมีการฌาปนกิจศพ ที่วัดอ่างแก้ว ภาษีเจริญ

สำหรับพี่ SIRIL ของเรา เมื่อปีที่แล้ว
ก็ไม่สบายมากเข้า ICU เป็นเดือน และ เคยเข้าการผ่าตัดหัวใจ และ รักษาโรคไตมาเมื่อช่วงปีที่แล้ว ทุกวันนี้ก็ต้องล้างไต อาทิตย์ละ 2 วัน
แต่ก็ยังมอบความสุขให้บ้านเรา เป็นพี่และ เป็นสมาชิกที่ดีสร้างความอบอุ่นให้กับผมเสมอ แม้จะไม่ค่อยสบายและ แวะเวียนมาหาผม ให้ผมได้ดูแลความสุข ได้พูดจาได้เห็นรอยยิ้ม
อยู่ประจำไม่เคยขาด   ทุกครั้งที่มาพี่SIRIL จะมีอาหาร มีขนม มาฝากผมเสมอ  มักจะบอกเสมอว่าผมไม่ค่อยได้ไปใหนเวลาทำงาน เวลาจะกินอะไรก็ต้องรีบๆและเป็นห่วงผมเสมอ จึงอยากหาอะไรอร่อยๆมาให้กินทุกครั้งที่เจอ

ทั้งๆที่ผมบอกประจำว่า ไม่ต้องลำบากหิ้วมา...และ จะค่อยถามเสมอว่าชอบอะไร อยากกินอะไร บางครั้งต้องรอคิวไปซื้ออาหาร หรือ ขนมที่ขึ้นขึ้นชื่อ มาฝากประจำยิ่งรู้ว่าไม่ค่อยสบายผมยิ่งห่วง ผมเองก็ได้รู้ข่าวความเป็นมาของบ้านของเราจาก

พี่แกว่า คุยอะไรกันบ้าง มีสมาชิกใหม่หรือ สมาชิกเก่าเข้ามาบ้างใหม? ผมดีใจทุกครั้งที่ได้เจอพี่เขานะครับ.... เขียนไปน้ำตาไหล...ไม่หยุดเลยครับ 

สำหรับผมแล้วพี่SIRIL เป็นเหมือนพี่ชาย เป็นเหมือนญาติอีกคน ที่ผมรัก เคารพและ เป็นห่วงมากๆ คนหนึ่งในชีวิตนี้ที่ผมจะไม่มีวันลืม...เลยครับ

วันนี้ผม น้ำตาไหลทั้งวัน ไม่รู้ทำไม...คิดถึงหน้าพี่SIRIL ทีไรก็อด คิดถึง ความห่วงใยที่พี่เขาได้มีให้มาไม่เคยขาด   
เพราะผมเองรู้จักพี่ SIRIL มานานมากๆ ตั้งแต่อยู่ราชเทวี ช่วงแรกๆ ที่ผมเริ่มรับงานแล้วครับ  จนมามีเว็ป เปลี่ยนเว็ปแล้ว เว็ปเล่า ก็ยังคงอยู่กับเราเสมอ อยู่กับผมเสมอ ตามไปติดตามทุกๆช่องทาง ทั้ง หัดเล่น facebook และ IG เป็นพี่ใหญ่ที่ทุกคนรัก
 และก็ตามมาเป็นพี่ที่ดี และ ผมก็รัก และ เคารพมากๆคนหนึ่ง มาวันนี้...
พูดอะไรไม่ออกจริงๆครับ

ขอให้ดวงวิญญาณ ของพี่SIRIL ของเราไปสู่สุขติ ไปอย่างสบาย ไม่ต้องห่วงอะไรนะครับ และต่อไปไม่ต้องเจ็บ ไม่ต้องทนกับความเจ็บปวด ต่างๆอีกแล้วนะครับ
ขอให้ดวงวิญญาณไปสู่ภูมิที่ดี ผมดีใจที่ได้รู้จักและ จะเก็บความทรงจำดีๆ เก็บสิ่งดีๆและคำสอนทุกสิ่งทุกอย่างของพี่ไว้ในใจตลอดไปครับ

จากไปไกล...ไม่มีพี่อีกแล้ว
โอ้ดวงแก้ว...พี่จากไปอาลัยหา
ทุกวันค่ำ...บ้านหลังนี้เคยเปรี่ยมอุรา
มีคุณค่า...มีเรื่องราว ให้จดจำ

มอบความสุข มอบความรัก...ให้น้องไว้
มอบความจริงใจ...เสมอมา ไม่ห่างหาย
มอบสิ่งดีๆ ให้น้องเสมอ แม้ป่วยกาย
แสนเสียดาย...ต่อจากนี้ เศร้าระทม

ขอให้พี่ Siril ของน้องรัก จงหมดห่วง
จากทุกข์ปวง หลับสบาย..สู่สวรรค์
จะจดจำทุกสิ่งอย่าง...ชั่วนิรันด์
ขออธิฐานส่งพี่...สู่แดนสวรรค์นิรันเทอญ

อาลัยอย่างสุดซึ้ง
"พงษ์...ครับ"

{stone}

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2018, 04:01:01 PM โดย admin »
อย่าหยุดสงสัย........?
จะได้อยากสู้เพื่อค้นหา

ออฟไลน์ natguy

• PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 0
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
เศร้าเลยคับ เพิ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นาน มีพี่เขาเป็นคนคุยด้วยคนแรกเลย  ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวแต่ก็ใจหายคับ...  หลับให้สบายคับพี่....

ออฟไลน์ ooy

• MEMBER
  • *
ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งด้วยนะครับสำหรับการจากไปโดยไม่มีวันกลับ
ขอให้บุญกุศลที่พี่ประกอบไว้เมื่อครั้งมีชีวิตนำพี่ไปสู่ภพภูมิที่ดีนะครับ
พี่ที่ดีของน้องๆเพื่อนๆ
จากใจน้องที่อยู่แบบเงียบๆมานาน

พี่     จากไกลใจโศกอาลัยหา
ที่     ผ่านมาวันคืนสุขหวลถวิล
แสน.     สุดไกลจากกันแล้วชั่วชีวิน
ดี     ไม่สิ้นรักเคารพ.    พี่siril
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2017, 08:54:29 PM โดย ooy »

ออฟไลน์ pjy

• FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 10
  • คะแนนพิเศษ: +2/-0
หลับให้สะบายนะครับ ด้วยความอาลัย

ออฟไลน์ gaga

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 242
  • คะแนนพิเศษ: +5/-0
รู้สเสียใจเป็นอย่างยิ่งเลยค่ะ เพราะคุณพี่siril มอบความสุขให้เรามาตลอด ขอให้ไปสู่สุขคตินะค่ะ. อาลัยอย่างยิ่งค่ะ

ออฟไลน์ วัต Wut G

• *
  • Total likes: 6
  • คะแนนพิเศษ: +11/-0

ขอให้คุณ siril หลับให้สบายนะครับ

ออฟไลน์ man_u

• *
  • Total likes: 24
  • คะแนนพิเศษ: +4/-0
เป็นข่าวที่น่าตกใจจริงๆครับ ขอให้พี่หลับใก้สบาย นะครับ

ออฟไลน์ ton7up

• *
  • Total likes: 2
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ khun_jan

• *
  • คะแนนพิเศษ: +130/-0
เพิ่งทราบข่าววันนี้ และน้ำตาไหลทันที ... ไม่มีอีกแล้วคุณ siril ของพวกเรา

ผมในฐานะ admin ตั้งแต่บ้านหลังเดิมจนมาถึงการเป็นสมาชิกทั่วไปบ้านหลังนี้ ได้รับกำลังใจและความสุขจากคุณ siril มาโดยตลอด แม้ว่าจะไม่เคยเจอกัน แต่ก็สัมผัสได้กับความใจดีมีเมตตาของคุณ siril และเมื่อเข้ามาเห็นกระทู้ของคุณ siril ก็อดไม่ได้ที่จะเข้าไปอ่านและตอบ

ช่วงหลังมีภารกิจค่อนข้างมากและฝากให้คุณ siril ช่วยดูแลบ้านและคุยกับสมาชิก คุณ siril ก็แวะมาทุกวันมิได้ขาด ความทรงจำเหล่านี้จะตราตรึงในใจของผมเช่นกัน

สุดท้ายนี้ ไม่ว่าคุณ siril จะอยู่ที่ไหน จะรับรู้สิ่งเหล่านี้หรือไม่ ผมอยากบอกว่าผมดีใจที่สุดที่ได้รู้จักกัน และขอให้คุณ siril สู่สุขคติในภพภูมิที่ทุกคนปรารถนา และหากชาติหน้าหรือมีโอกาสครั้งไหน ขอให้ได้รู้จักกันอีกครั้ง

ขอแสดงความอาลัยอย่างสุดซึ้งครับ
For long and windy road ...

ออฟไลน์ l-007

• *
  • Total likes: 1
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ รู้สึกใจหายเหมือนกัน ที่จะไม่เห็นพี่เค้าโพสต์บ่อยๆ แล้ว

ออฟไลน์ patisserie

• *
  • Total likes: 16
  • คะแนนพิเศษ: +10/-0
RIP kubb พี่ SIRIL

ออฟไลน์ zonjang

• *
  • Total likes: 4
RIP หลับให้สบายนะครับพี่ ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง

ออฟไลน์ Mike01

• *
  • Total likes: 23
  • คะแนนพิเศษ: +8/-1
เปิดเข้ามาดูช้าไป ไม่รู้จักคุณSirilเป็นการส่วนตัวแต่เคยคุยโต้ตอบกันในกระทู้เว็ปนี้บ่อยๆ
เหมือนเป็นคนคุ้นเคยกัน ขอให้ดวงวิญญาณของคุณSirilไปสู่สุคติ

ออฟไลน์ Scorpion

• *
RIP ไปสู้ภพภูมิที่ดีนะครับ

ออฟไลน์ sit

• *
  • Total likes: 5
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tear

• *
  • Total likes: 32
  • คะแนนพิเศษ: +86/-4
เพิ่งกลับเข้าบ้านมาหลังจากที่หายไปนาน  รู้สึกใจหายเลยครับ
ไม่ได้สนิทกับพี่ริ้วเป็นการส่วนตัว แต่พี่ริ้วเป็นกลุ่มคนแรกๆ ที่มีการชวนคุย
โพสโต้ตอบกัน จากการที่สมัครเข้าบ้านใหม่ๆ รู้สึกดึใจที่มีคนคุยด้วย
ทุกครั้งที่เข้ามาก็จะคอยโต้ตอบกระทู้กันสนุกสนาน กับสมาชิกคนอื่นๆ ด้วย

น้องขอให้พี่ริ้วไปสู่สุขคติครับ จะเก็บความทรงจำนี้ไว้ตลอดไปครับ

ขอแสดงความอาลัยอย่างสุดซึ้งครับ...

tear.

ออฟไลน์ kokusol

• *
  • Total likes: 3
  • คะแนนพิเศษ: +31/-0
หลับให้สบายนะครับพี่ริว

ออฟไลน์ blackcombat7

• *
  • Total likes: 1
พึ่งกลับเข้ามาครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

Sent from my iPad using Tapatalk

ออฟไลน์ thaimale2011

• *
  • Total likes: 71
เศร้าเลย พึ่งมารู้วันนี้ ขอให้พี่หลับสบายนะครับ

ออฟไลน์ shonlatee

• JUNIOR MEMBER
  • *
ผมเห็นพี่เค้าทุกกระทู้เลย พูดคุยสนุกเป็นกันเอง ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่

ออฟไลน์ benzkung

• *
  • Total likes: 117

ออฟไลน์ DaroS

• *
  • Total likes: 8
  • คะแนนพิเศษ: +8/-2

ออฟไลน์ Maxspeed

• *
  • Total likes: 2
RIP kup พงษ T T

ออนไลน์ greedgrade

• *
  • Total likes: 8
  • คะแนนพิเศษ: +158/-1
พี่เขาไปสบายแล้วครับ คิดถึงพี่เขาเหมือนกัน เศร้าครับ

ออฟไลน์ Twptsshop

• ครั้งแรก ที่รู้จักพงษ์ ก็ชอบและถูกชะตาขึ้นมาทันที และเท่าที่เห็นมา พงษ์เป็นคนที่ไม่มีพิษมีภัยกับใคร โชคดีที่ได้รู้จักพงษ์ครับ
  • CHAMPION MEMBER
  • *
  • Total likes: 326
  • คะแนนพิเศษ: +20/-0
พึ่งเข้ามา เป็นสมาชิกใหม่ ไม่มีโอกาสได้พูดคุยกับพี่siril
แต่ก็ขอแสงความเสียใจด้วยนะครับ ขอให้พี่ไปสู่สุขติครับ
💗💗💗⚘⚘⚘

* Calendar

มีนาคม 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 [28] 29 30
31