collapse
  • กว่าจะมาเป็น www.musicmassage.net 5 1
Currently:  

ผู้เขียน หัวข้อ: กว่าจะมาเป็น www.musicmassage.net  (อ่าน 309668 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 847
  • คะแนนพิเศษ: +84/-2
กว่าจะมาเป็น www.musicmassage.net
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 05:55:28 PM »
สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน

ก่อนอื่นเลยต้องขอต้อนรับสมาชิกทุกท่านเข้าสู่บ้านหลังใหม่ของพวกเรา musicmassage.net ครับ ...

นับจากแรกสร้างบ้าน ตั้งแต่ www.pongmusicmassage.com บ้านหลังแรก ที่แม้ว่าอาจจะไม่ใหญ่โต แต่ก็เต็มไปด้วยความอบอุ่น และการเรียนรู้อะไรใหม่ๆ ทั้งพงษ์ ผม และสมาชิกทุกท่าน ที่ได้มีศูนย์กลางในการติดต่อ และส่งผ่านความคิดถึงห่วงใยถึงกัน นอกจากนี้ ยังเป็นแห่งแรกที่เรามี webboard (ที่การตั้ง topic ต้องใช้ภาษาอังกฤษ!) และเริ่มต้นการปล่อยภาพพิเศษ ที่ตัวนายแบบยังมีอาการเกร็งๆ อยู่บ้าง แต่ก็ได้รับเสียงตอบรับและกำลังใจมากมาย ทั้งภาพชุด Tarzan Soldier และ Take a Baht with me (ถ้ายังนึกไม่ออกก็จะมีมา rerun ให้ได้ชมกันอีกครั้ง)

ระหว่างนั้น ก็ได้สร้างบ้าน inter ซึ่งเป็นภาษาอังกฤษขนานกันไปด้วยในชื่อ pongpromasseur.webs.com ซึ่งนอกจากจะมีฝรั่งต่างชาติ เข้าไปดูรายละเอียดการบริการแล้ว ก็ยังมีพวกเราแวะไปส่งกำลังใจอย่างเสมอๆ ในหน้า guestbook ... ทุกวันนี้ทั้งสองบ้านก็ยังให้บริการอยู่ครับ เพียงแต่บ้านหลังแรกได้เปลี่ยนชื่อใหม่จาก www.pongmusicmassage.com ไปเป็น pongmassuer.webs.com ซึ่งข้อมูลอาจจะไม่ update และหน้าตาอาจจะไม่สวยงามเหมือนเมื่อก่อน แต่ความทรงจำดีๆ ก็จะบันทึกไว้ไม่มีลืมเลือนครับ

ถ้ามีโอกาสก็อยากจะเชิญชวนสมาชิกแวะไปดูว่า กว่าพวกเราทั้งหมด (พงษ์ ผม และสมาชิก) จะก้าวเข้ามาถึงบ้านหลังนี้ ได้มีความทรงจำดีๆ มากมายอย่างไร ...

และเนื่องจากข้อจำกัดของบ้านหลังแรก ที่การตั้งหัวข้อกระทู้ต้องเป็นภาษาอังกฤษ การใช้งานมีข้อจำกัด เช่น เว็บล่ม เว็บช้า ก็เลยเป็นที่มาของบ้านหลังใหม่หลังที่สอง ... ที่เริ่มต้นมีเป้าหมายเพียงว่า ต้องการขจัดข้อจำกัดเหล่านี้ไปให้ได้ แต่ผลกลับมากกว่านั้น ... สมาชิกได้ทยอยตามกันมาจากบ้านหลังแรก ที่ตอนนั้นคิดว่าสองพันกว่ารายชื่อ และสองหมื่นกว่า post ใน webboard ก็ดีใจจนไม่รู้จะพูดยังไงแล้ว มาสู่บ้านหลังใหม่ที่กำลังจะกลายเป็นบ้านหลังใหญ่ในที่สุด

จากจุดเริ่มต้นที่เป็นเพียง free webboard ขยายตัวจนไปถึงขั้นการจด domain name ในชื่อ www.pongmusicmassage.net ด้วยระบบสมาชิกที่ได้เรียนรู้มาจากบ้านหลังเดิม (เช่น การคัดเลือก premium member) ที่ท้าทายให้สมาชิกในบ้านได้ร่วมกันแต่งเติมสร้างสีสันในช่วงแรก ได้กลายมาเป็นความผูกพัน ที่ถ้าวันไหนไม่ได้เจอกันเหมือนจะขาดบางอย่างไป ... ต่อยอดจนเกิดเป็นสมาชิกระดับ เสาค้ำยันบ้าน (pillar of our home) ในชื่อ fouding member (founder) ที่แต่ละท่านมีจำนวน post นับหมื่นๆ และมีสมาชิกระดับสูงสุด เพื่อแทนคำขอบคุณในชื่อ prestige member ... ทุกท่านก็คงทราบว่าสมาชิกท่านเหล่านั้นคือใครบ้าง

ความนิยมพุ่งทยานกว่านั้น ด้วยการปล่อยภาพใน set ใหม่ๆ เช่น The Rhythm of My Service / the Finest, Pong @ Sea, A Horny Guy ... ทำให้บ้านหลังเล็กๆ ที่ตั้งใจตั้งแต่ต้น พุ่งเข้าสู่เว็บไซต์ชั้นนำในด้านการนวดที่มีจำนวน post มากกว่า 2.7 แสน สมาชิกสองพันกว่ารายชื่อ และตัวอักษรหลายสิบล้าน ... ซึ่งทั้งหมดนี้ไม่ได้เกิดจากผมและพงษ์ แต่เกิดจากความรักของสมาชิกที่ได้ส่งกำลังใจมากถึงพวกเรา อย่างไม่รู้จะหาคำขอบคุณอย่างไรถึงเพียงพอ

และแล้วคำว่า "วัฏจักร" ก็ยังคงใช้ได้ เมื่อพุ่งถึงจุดสูงสุดในการปล่อยภาพ The Rhythm of the Finest ที่ผู้ออนไลน์พร้อมกัน ทะลุสถิติที่เคยทำมาได้ในชุดก่อนหน้า และกำลังวิ่งเข้าสู่หลัก "สามร้อยคน" ในสี่ทุ่มของวันที่ 26 ก.ย. 2556 เหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น ... พร้อมกับความฝันและความหวังในการสร้างบ้านหลังใหญ่นี้ให้ก้าวต่อไปได้พังทลายลง พร้อมกับน้ำตาและความเครียดที่สุดครั้งหนึ่งในชีวิต ... ทั้งคืนนั้น (ร่วมกับพงษ์) ก็ได้แต่คิดกลับไปมาๆ ว่าสมาชิกจะตกใจแค่ไหนกัน หรือเราจะเดินหน้าอย่างไรต่อไป? ในหนึ่งก็คิดว่าพอเถอะ ในเมื่อความสำเร็จได้เคยเกิดขึ้นแล้ว ขอเก็บเป็นความทรงจำดีๆ ไว้เพียงเท่านี้

แต่ด้วยความเป็นห่วงสมาชิก และไม่อยากให้ความทรงจำ "หยุดเพียงเท่านี้" บ้านหลังที่สามก็เกิดขึ้นในชื่อ pongmusicmassage.forum2.biz ที่รูปแบบหน้าตาคล้ายกับบ้านหลังที่สอง เพื่อให้ผม พงษ์ และสมาชิกได้คุ้นเคยกับรูปแบบ ฟังก์ชั่น และความอบอุ่นแบบเดิม ... และขณะที่กำลังเดินไปได้สวย ข้อมูลและสมาชิกต่างทยอยกลับเข้ามากันอย่างอบอุ่น เหตุการณ์ซ้ำรอยก็เกิดขึ้นอีก ในวันพฤหัสบดีที่ 31 ต.ค. 2556 หรือเพียงเดือนเศษจากเหตุการณ์ "ไฟไหม้บ้านหลังที่สอง" ... ความเป็นมาเป็นไปว่าทำไมถึงไฟไหม้บ้านซ้ำแล้วซ้ำอีก จะขอชี้แจงในอีกกระทู้หนึ่งครับ

"พอกันที" คือ สิ่งที่วิ่งเข้ามาในหัวผม คืนวันนั้นตัดสินใจเดินทางไปพักผ่อนต่างจังหวัดในสุดสัปดาห์ และทิ้งทั้งหมดไว้เบื้องหลัง ... พร้อมกับบอกพงษ์ให้เดินหน้าต่อโดยหาที่ตั้งบ้านหลังใหม่ "ไปพลาง" ส่วนผมอยากจะขอเป็นสมาชิกคนหนึ่งที่เล่นแบบสบายใจ ไม่ต้องกังวลกับเรื่องราวแย่ๆ ที่เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำอีก (และแย่ยิ่งกว่านั้นคือเกิดจากสมาชิกในบ้านเอง!) ... ระหว่างนั้นเองพงษ์ได้ติดต่อหาทำเลที่ตั้งบ้านใหม่ ที่เชื่อว่าครั้งนี้จะเป็นฐานที่มั่นสุดท้าย และมีปราการป้องกันอย่างแน่นหนาต่างจากบ้านหลังก่อนๆ

จนกลายเป็นจุดเริ่มต้นของบ้านหลังนี้ www.musicmassage.net ... ที่ระบบหรือการใช้งานต่างจากบ้านหลังเดิม (อย่างมาก) ความสวยงามและรูปแบบยังอยู่ระหว่างการตกแต่ง คงต้องขอแรงจากสมาชิก "อีกครั้ง" ในการแจ้งปัญหาหรือข้อบกพร่องที่พบ เพื่อจะได้นำมาปรับปรุงให้บ้านหลังนี้ เป็น "บ้านของพวกเรา" เช่นที่ผ่านมา ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2018, 08:02:45 PM โดย พงษ์ »

ออฟไลน์ siril

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 3
  • คะแนนพิเศษ: +26/-2
Re: กว่าจะมาเป็น musicmassage.net
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 05:58:05 PM »
เรา ไ ม่ รู้ห รอกนะ แต่เรอบบ้านห ลังนี้มาก  ๆเลย
อยากทักทายเป็นภาษาต่างด้าว
อยากเว่าภาษาลาวว่าฮักเหลือหลาย
อยากบอกว่า ไอชิเตะ อิรุโยะ ไปจนตาย
แต่ว่าอายเกินไป เลยเก็บไว้คนเดียว

ออฟไลน์ Mike01

• *
  • Total likes: 23
  • คะแนนพิเศษ: +8/-1
Re: กว่าจะมาเป็น www.musicmassage.net
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 06:43:38 PM »
บ้านหลังใหม่สวยจังเลย มีลูกเล่นเยอะครับ หวังว่าบ้านหลังนี้จะอยู่กับสมาชิกนานๆ :-X

ออฟไลน์ porranaiwer

• SENIOR MEMBER
  • *
  • Total likes: 0
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
Re: กว่าจะมาเป็น www.musicmassage.net
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 07:36:51 PM »
ไม่ว่าจะยังไงก็จะตามที่ไปทุกทีนะ สู้ๆ ครับ

ออฟไลน์ katoon

• *
  • Total likes: 10
  • คะแนนพิเศษ: +20/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 07:39:55 PM »
พี่แอดมินอย่าท้อนะครับ พวกเราขอเป็นกำลังใจ สู้ๆๆและสร้างบ้านหลังใหม่ไปด้วยกัน

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 08:02:36 PM »
บ้านหลังใหม่สวยจังเลย มีลูกเล่นเยอะครับ หวังว่าบ้านหลังนี้จะอยู่กับสมาชิกนานๆ :-X

สวยใช่ ลูกเล่นไม่รู้
อยากเว่าภาษาลาวว่าฮักเหลือหลาย
อยากบอกว่า ไอชิเตะ อิรุโยะ ไปจนตาย
แต่ว่าอายเกินไป เลยเก็บไว้คนเดียว

ออฟไลน์ pjy

• *
  • คะแนนพิเศษ: +2/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 08:08:18 PM »
คุณAdminอย่าเพิ่งท้อนะครับ อยู่สู้กันต่อไปพร้อมน้องพงษ์ สมาชิกทั้งหลายเอาใจช่วยอยู่นะครับ

ออฟไลน์ วัต Wut G

• *
  • Total likes: 6
  • คะแนนพิเศษ: +11/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:35:37 PM »

ยังเป็นกำลังใจให้เสมอ และขอบคุณในความเหน็ดเหนื่อยในการสร้างบ้านทุกหลังครับ
เชื่อว่า สมาชิกทุกคนก็ไม่ยอมแพ้เหมือนกันครับ

::) :P ::) :P

ออฟไลน์ princekelly

• *
  • คะแนนพิเศษ: +4/-0
  • めっちゃやられたい😍
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:38:54 PM »
เอาใจช่วยนะครับ
ส่วนตัวคงยังไม่เริ่มโพสต์รูปสักระยะดีกว่า รอดูสถานการณ์ไปก่อนอ้ะครับ
::)
ลูบไล้ ซุกไซ้ ทำให้สยิว ❣ Make me moan ❣ キモチよくしてほしい。

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • *
  • Total likes: 847
  • คะแนนพิเศษ: +84/-2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:51:58 PM »
ส่วนตัวคงยังไม่เริ่มโพสต์รูปสักระยะดีกว่า รอดูสถานการณ์ไปก่อนอ้ะครับ

ถ้าเป็นภาพ sexy ไม่ได้เห็นอะไร "จะจะ" ก็ไม่มีปัญหาครับ ...

ส่วนภาพแบบ "เต็มตา" ไว้รอ underground เปิดตัวนะครับ (อีกไม่นานครับ)

ออฟไลน์ princekelly

• *
  • คะแนนพิเศษ: +4/-0
  • めっちゃやられたい😍
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:56:30 PM »

ถ้าเป็นภาพ sexy ไม่ได้เห็นอะไร "จะจะ" ก็ไม่มีปัญหาครับ ...

ส่วนภาพแบบ "เต็มตา" ไว้รอ underground เปิดตัวนะครับ (อีกไม่นานครับ)

งั้นรอห้องใต้บาดาลดีก่า อิอิ  :P
ลูบไล้ ซุกไซ้ ทำให้สยิว ❣ Make me moan ❣ キモチよくしてほしい。

ออฟไลน์ RVBOYZ

• I'm Your man
  • EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 13
  • คะแนนพิเศษ: +7/-0
  • แตกต่างเหมือนกัน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 11:21:14 PM »
สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน

ก่อนอื่นเลยต้องขอต้อนรับสมาชิกทุกท่านเข้าสู่บ้านหลังใหม่ของพวกเรา musicmassage.net ครับ ...

จนกลายเป็นจุดเริ่มต้นของบ้านหลังนี้ www.musicmassage.net ... ที่ระบบหรือการใช้งานต่างจากบ้านหลังเดิม (อย่างมาก) ความสวยงามและรูปแบบยังอยู่ระหว่างการตกแต่ง คงต้องขอแรงจากสมาชิก "อีกครั้ง" ในการแจ้งปัญหาหรือข้อบกพร่องที่พบ เพื่อจะได้นำมาปรับปรุงให้บ้านหลังนี้ เป็น "บ้านของพวกเรา" เช่นที่ผ่านมา ...

ครับผม
ดีใจที่ได้เจอกันอีกนะครับ คุณมิน ^^6
จำได้ว่าตอนที่เข้าบ้านไม่ได้ตกใจมาก เพราะมีช่วงว่างพอดี
จากนั้นก็ลองเข้าบ้านเดิมทุกครั้งที่ว่าง -*-
จนกระทั่ง... ได้รับเมล์นี้

ขอบคุณที่ไม่ลืมกันครับ

ออฟไลน์ tear

• *
  • Total likes: 32
  • คะแนนพิเศษ: +86/-4
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:52:06 PM »
ขอบคุณอีกครั้งนะครับ สู้สู้นะครับพงษ์และแอดมิน

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 10:14:44 AM »

ไม่นานเมื่อไรล่ะ ปีนี้นะ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 11:47:45 AM »
ให้อะไรเข้าที่เข้าทางก่อน เดี๋ยวโดนเผาบ้านอีกเบื่อพวกอิจฉา

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 02:10:44 PM »
ให้อะไรเข้าที่เข้าทางก่อน เดี๋ยวโดนเผาบ้านอีกเบื่อพวกอิจฉา

เชอะ

ออฟไลน์ RVBOYZ

• I'm Your man
  • *
  • Total likes: 13
  • คะแนนพิเศษ: +7/-0
  • แตกต่างเหมือนกัน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 08:51:48 PM »

เชอะ

8)

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 09:04:43 PM »

เชอะ

8)

ร้องไห้ทำไม

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 12:27:02 AM »
เชื่อว่าเดี๋ยวทุกอย่างก็จะดีขึ้นครับ เพราะพวกเราทุกคนส่งกำัลังใจให้กันและกันเสมออะครับ สู้กันต่อไปครับผม

ออฟไลน์ Denchai

• *
  • คะแนนพิเศษ: +15/-0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 02:33:51 AM »
สู้ สู้ต่อไปครับ

:))

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 07:23:58 AM »
สู้ต่อไปขอเป็นกำลังใจ สู้ๆๆ

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 08:30:13 AM »
เชื่อว่าเดี๋ยวทุกอย่างก็จะดีขึ้นครับ เพราะพวกเราทุกคนส่งกำัลังใจให้กันและกันเสมออะครับ สู้กันต่อไปครับผม

ดีขึ้นหรือ กำลังใจพงษ์รับทราบด้วยนะ อย่าเงียบสิ

ออฟไลน์ prakarn

• PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 4
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 08:31:13 AM »
  ช่วยกันเป็นกำลังใจให้ พงษ์ครับ
Better than Yesterday

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 08:31:32 AM »
สู้ สู้ต่อไปครับ

:))

สู้กับใคร คุณเด่น

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 12:18:08 AM »

ดีขึ้นหรือ กำลังใจพงษ์รับทราบด้วยนะ อย่าเงียบสิ

ครับมันต้องดีขึ้น พงษ์คงมารับทราบแล้วครับคุณริ้ว

* Calendar

เมษายน 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2 3 4 5 6
7 8 9 10 11 12 13
14 15 16 17 18 [19] 20
21 22 23 24 25 26 27
28 29 30