collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณสิ่งดีๆที่ผ่านมา ขอมอบความสุขสานต่อสู่สมาชิกที่รักของเราตลอดไป  (อ่าน 142817 ครั้ง)

ออฟไลน์ พงษ์

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 6856
  • คะแนนพิเศษ: +1753/-1
สวัสดีครับพี่ๆน้องๆสมาชิกที่รักทุกท่าน

ผมขอขอบคุณสมาชิกทุกๆคนที่ให้การติดตามสิ่งต่างๆ ตั้งแต่บ้านหลังเดิม และ ยังเดินไปพร้อมๆกันสานต่อความสุขความอบอุ่นกันต่อไปด้วยกันกับบ้านหลังใหม่ ที่จะมั่นคงขึ้นและยังคงอบอุ่น และมีแต่สิ่งดีๆ ที่จะพร้อมมอบให้กับสมาชิกที่รักของเราทุกคน

สำหรับประสบการณ์ และสิ่งต่างๆที่ผ่านมา เป็นช่วงเวลาที่ทำให้ผมได้เรียนรู้ทั้งความสุข ความทุกข์ และที่สำคัญที่สุดคือกำลังใจ และความห่วงใยของสมาชิกที่มอบให้กับเราอย่างล้นหลามจนลืมความทุกข์ความท้อไปเลยครับ ขอเดินหน้ามอบสิ่งดีๆ มอบมุมแห่งความสุข สานต่อความทรงจำดีๆ ให้สมาชิกที่เรารัก และ รักเราให้ยิ่งใหญ่ในบ้านใหม่และปีใหม่ สิ่งใหม่ๆ ต่อไปยิ่งขึ้นๆต่อไปด้วยกันนะครับ

…..ผมมานั่งคิดถึงสิ่งที่เกิดต่างๆมากมายในชีวิต ทั้งเรื่องปัญหาเรื่องเว็บที่เกิดขึ้น และหลายๆอย่างที่ดำเนินตามมา ตั้งแต่เริ่มต้นผมกับพี่แอดมิน สร้างบ้านหลังแรก จนย้ายมาบ้านหลังที่แล้วที่โดนปิดไป เริ่มต้นเลย เราไม่ได้คาดคิดว่าจะเป็นที่รู้จัก และให้การตอบรับจากสมาชิกกันขนาดนี้ และไม่เคยคิดมาก่อนจะโตและยิ่งใหญ่แบบคาดการณ์ไม่ถึงมาก่อน ผมเองยังงงกับหลายๆสิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวเอง          แต่ก็อย่างที่เป็นล่ะครับ อะไรที่มันอยู่สูง หรือ มีคนรู้จักมาก ความเสี่ยงที่คนจะเห็นด้วย และ ไม่เห็นด้วยกับสิ่งที่เราเสนอไป และก็ห้ามไม่ได้ว่าจะมีทั้งคนที่ชอบและคนที่เค้าไม่ชอบเรา มันก็คงทำให้เกิดปัญหาหลายๆอย่างขึ้น และอะไรมันก็ควบคุมยากตามมาด้วย จนทำให้มันกลายเป็นมาทำลาย ความหวังดีที่เราตั้งใจจะมอบให้กับสมาชิกของเราเท่านั้น และทำลายความสุขของเราไปเช่นกัน และมันไม่คุ้มกับที่เราและสมาชิกสร้างกันมาด้วยแรงใจ

สุดท้ายผมก็ต้องหันกลับมามองถึงจุดเริ่มต้นของเราว่า

จริงๆ แล้ว เราสร้างบ้านหลังนี้ขึ้น ก็ไม่ได้ต้องการไปแข่งขันกับใคร ไม่ได้ต้องการมีสถิติอะไรมาก ไม่ต้องมีค่าใช้จ่ายอะไรทั้งนั้น  ไม่ได้ต้องมากดดันสมาชิกต้องมีการแข่งขันการโพสกระทู้อะไรกันมากมาย ก็แค่เพื่อแบ่งปันความสุขความอบอุ่น ของกันและกัน แค่เป็นเสมือนอีกมุมที่จะเป็นบ้านอีกหลังที่จะเป็นที่พักใจ เวลาเราเหนื่อยเราท้อ หรือ เราได้รู้จักกันมากขึ้น แม้จะอยู่ต่างที่ต่างมุม แต่เราก็พูดจาเรื่องเดียวกัน มีความสุขเรื่องเดียวกัน ก็แค่นั้นจริงๆ

และตัวผมเองและพี่แอดมิน เองเราเองก็เพียงแค่..ยินดีตอบแทนกับสมาชิกในสิ่งเล็กๆน้อยๆ ที่เราพอจะทำได้ ด้วยการมีภาพชุดนั้น ชุดนี้ที่ผมพอจะทำได้ บอกตามตรงเลยครับ แม้จะเขินอายในทุกๆครั้งที่ทำออกไป แต่ก็เพื่อสมาชิกของเรา อะไรที่ผมพอจะทำเพื่อเป็นการตอบแทนได้ที่ให้เกรียติ แวะเข้ามาในบ้านหลังน้อยหลังนี้ผมก็ยินดี พยายายตั้งใจทำให้สุดฝีมือจากใจจริงๆในทุกๆครั้งครับ                และอยากบอกกับสมาชิกทุกท่านเลยครับ ว่าแต่ละครั้งแต่ละชุดที่เรามีออกไปให้สมาชิกได้ดูกัน กว่าจะได้ขนาดนั้น ทั้งผม แอดมิน พี่ตากล้องรวมทั้ง พี่นายแบบรับเชิญ เราตั้งใจและ เหนื่อยกันมากเหมือนกันครับ เพราะเราอาจไม่ใช่มืออาชีพอะไรมาก ก่อนทำทุกชุดต้องมานั่งคุยกัน เตรียมวันเวลา เตรียมกันเพราะทุกคนต่างก็มีงานของตัวเองที่ยุ่งแสนยุ่งกันอยู่แล้ว และต้องมาหามุมสถานที่ และ เลือกภาพ โปรโมท แจ้งสมาชิก บรรยายภาพ รอวันเวลาคอยแจ้งกำหนดการณ์ต่างๆ เหนือยกันสุดๆเหมือนกันครับ   แต่ก็พร้อมเพื่อนตอบแทนสมาชิกทุกคนครับ   

ยิ่งเห็นสมาชิกเข้ามาชม เข้ามารอชมภาพ  เข้ามาแสดงความคิดเห็นที่ได้ชมภาพแล้ว เข้ามาสร้างสีสันในช่วงปล่อยภาพ ความเหนื่อยมันก็หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ นี่คือความสุขของเราแค่นั้นจริงๆไม่ได้มีผลตอบแทนอะไรเป็นเงินทอง มันเป็นเหมือนความสุขทางใจ ความสุขจากคำขอบคุณที่สมาชิกบอกออกมา   มันหาซื้อที่ไหนไม่ได้ มันได้จากสมาชิกที่เข้ามาเขียน เข้ามายืนบ้านของเรา เข้ามาร่วมสร้างสีสันสร้างความสุขให้กับพวกเราจริงๆครับ

และในบ้านหลังใหม่หลังนี้และในปีใหม่ที่จะมาถึงนี้ผมขอขอบคุณสมาชิกทุกคน ที่ได้มอบความสุขให้กับพวกเรามาเสมอและยังคงเดินไปด้วยกัน ไปเรื่อยๆ แม้บางสมาชิกบางคนจะหายไปบ้าง บางช่วงบางเวลาที่งานยุ่ง ก็ไม่ว่ากันครับ ว่างๆ เมื่อไหร่ รับรู้ไว้นะครับ บ้านหลังนี้ยังคงรอ รอความสุขรอความอบอุ่น จากสมาชิกทุกคนที่จะร่วมเดินไปด้วยกันเสมอๆ  ไม่ต้องกังวลเรื่องสถิติ เรื่องจำนวน การโพส เพราะเราไม่ได้ไปแข่งขันอะไรกับใคร ต่อไปเราแค่มาสร้างความสุขความผูกพัน และสิ่งดีๆ กันดีกว่า แล้วความใกล้ชิด มันจะมากล้นไปด้วยความสุขและสิ่งดีๆ ที่ไปพร้อมๆกับความคงทนของบ้านหลังน้อยหลังนี้ให้อยู่คู่กับเราไปตลอดกาลครับ

ขอบคุณครับ

พงษ์
อย่าหยุดสงสัย........?
จะได้อยากสู้เพื่อค้นหา

ออฟไลน์ pjy

• FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 10
  • คะแนนพิเศษ: +2/-0
ขอบคุณน้องพงษ์ที่ใส่ใจในความรู้สึกของพี่ๆ รับรู้ว่าน้องพงษ์ คุณมินและทีมงานเหน็ดเหนี่อยก็ยิ่งรักและอยากส่งกำลังใจให้มากๆเลยครับ ขออวยพรให้น้องพงษ์และทีมงานได้รับแต่สิ่งที่ดีงามและสมหวังในวาระขึ้นปีใหม่นี้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ zero_man

• เพลินๆนะเพื่อนๆ
  • *
  • Total likes: 122
  • คะแนนพิเศษ: +49/-0
ขอบคุณน้องพงษ์ คุณมิน และทุกๆท่านนะครับ  ขอให้ทุกๆท่านมีความสุขมากๆเช่นกันครับ

ออฟไลน์ siril

• *
  • Total likes: 3
  • คะแนนพิเศษ: +26/-2
อยากทักทายเป็นภาษาต่างด้าว
อยากเว่าภาษาลาวว่าฮักเหลือหลาย
อยากบอกว่า ไอชิเตะ อิรุโยะ ไปจนตาย
แต่ว่าอายเกินไป เลยเก็บไว้คนเดียว

ออฟไลน์ lula100

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 0
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
เป็นกำลังใจให้ครับ   รักน้องพงษ์ ;/lovely ;/lovely

ออฟไลน์ Little559

• *
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
  • Assume nothing
ยังคงรักและคิดถึงบ้านหลังนี้เสมอนะค๊าบบบ ช่วงนี้อาจจะยุ่ง ๆ ไม่ค่อยได้เข้ามาเหมือนแต่ก่อนแล้ว >_<

ออฟไลน์ wud

• *
  • Total likes: 14
  • คะแนนพิเศษ: +7/-0

ออฟไลน์ man_u

• PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 24
  • คะแนนพิเศษ: +4/-0
สู้ต่อไปครับพี่พงษ์ และพี่มิน ค่อยๆเป็นค่อยๆไป เดี่ยวก็ดีครับเป็นกำลังใจให้เสมอครับ

ออฟไลน์ zero_man

• เพลินๆนะเพื่อนๆ
  • *
  • Total likes: 122
  • คะแนนพิเศษ: +49/-0
/;shi

ช่วงนี้รู้สึกว่าคุณริ้วจะสาวแตกเนื้อเต็มที่นะครับ  เอะอะ อะไรๆก็สะบัดบ๊อบทุกที

• *
/;shi

ช่วงนี้รู้สึกว่าคุณริ้วจะสาวแตกเนื้อเต็มที่นะครับ  เอะอะ อะไรๆก็สะบัดบ๊อบทุกที

ใช้เป็นอยู่รูปเดียว
อยากเว่าภาษาลาวว่าฮักเหลือหลาย
อยากบอกว่า ไอชิเตะ อิรุโยะ ไปจนตาย
แต่ว่าอายเกินไป เลยเก็บไว้คนเดียว

ออฟไลน์ katoon

• *
  • คะแนนพิเศษ: +20/-1
แวะมาส่งแรงใจจ้า สู้ๆๆนะน้องพงษ์

ออฟไลน์ pjy

• *
/;shi

ไม่จริง เห็นใช้อีกรูป  /;sad
 ;/Crazy ;/Crazy ;/Crazy

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • *
  • Total likes: 851
  • คะแนนพิเศษ: +86/-2
/;shi

อย่างนี้นี่เอง!  ;/ ya

• *
/;shi

ขำตรงสาวแตกเนื้อ 55 ไม่ใช่ แตกเนื้อสาวหรอกเหรอคับพี่ซี อิอิ

• *
/;shi

ขำตรงสาวแตกเนื้อ 55 ไม่ใช่ แตกเนื้อสาวหรอกเหรอคับพี่ซี อิอิ

ชิชะ ชะชิ

ออฟไลน์ pjy

• *
/;shi

ชิชะ ชะชิ
อ่านแล้วนึกถึงคำ แตกลายงา ครับ /;happy

• *
/;shi

ชิชะ ชะชิ
อ่านแล้วนึกถึงคำ แตกลายงา ครับ /;happy

ค่อยยังชั่ว แต่เราไม่ดำนะ

ออฟไลน์ วัต Wut G

• *
  • Total likes: 6
  • คะแนนพิเศษ: +11/-0
อ้างถึง
/;shi

ชิชะ ชะชิ

5555 คิดเหมือนกันเลยครับ

• *
ใครแตกเนื้อสาวเหรอครับ

• *
พี่ริ้วครับพี่การ์ตูน เหมือนเป็น 16 อีกครั้ง  /;kik kik /;kik kik

ออฟไลน์ pakawat

• *
  • Total likes: 2
/;shi

;/ ha ha ha ;/ ha ha ha ;/ ha ha ha

ออฟไลน์ tear

• *
  • Total likes: 32
  • คะแนนพิเศษ: +86/-4
เป็นกำลังใจให้ทุกพงษ์คุณมินและทีมงานนะครับ สู้สู้ครับ อาจมีบ้างที่หายไปด้วยงานและบางครั้งอาจเพราะสภาพร่างกาย
แต่ยังไงก็เข้ามาพูดคุยแน่นอนครับถ้าเวลาได้ ^^

ออฟไลน์ basanova

• JUNIOR MEMBER
  • *
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0

• *
พี่ริ้วครับพี่การ์ตูน เหมือนเป็น 16 อีกครั้ง  /;kik kik /;kik kik

แตกเนื้อสาวรอบที่ ๑๖ เหรอ ยินดีด้วยนะครับพี่ริ้ว เริ่มเป็นสาวแล้ว

ออฟไลน์ pjy

• *

แตกเนื้อสาวรอบที่ ๑๖ เหรอ ยินดีด้วยนะครับพี่ริ้ว เริ่มเป็นสาวแล้ว
แล้วอายุจริงนี่ต้องกลับตัวเลขหรือเปล่าครับ :pig Smaily (6):

* Calendar

กรกฎาคม 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2 3 4 5 6
7 8 9 10 11 12 13
14 15 16 17 18 19 20
21 22 23 24 25 26 [27]
28 29 30 31