collapse
  • ดี่มด่ำน้ำแรก..ชายคนแรก..ของปี57..ต้อนรับสู่ปีม้า**ม้าจิงจิงพ่อเทพบุตรสุดสวาท** 5 1
Currently:  

โพลล์

คะแนนโหวตจากสมาชิก

ยอดเยี่ยมมากๆ
5 (33.3%)
ชอบมาก
4 (26.7%)
ชอบ
3 (20%)
เฉยๆ
3 (20%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 15

ปิดการโหวต: มีนาคม 26, 2014, 01:51:34 PM

ผู้เขียน หัวข้อ: ดี่มด่ำน้ำแรก..ชายคนแรก..ของปี57..ต้อนรับสู่ปีม้า**ม้าจิงจิงพ่อเทพบุตรสุดสวาท**  (อ่าน 16688 ครั้ง)

ออฟไลน์ tussy_j

• PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 5
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
 /;ok ชั่งใจยู่เปนนานพอควร ว่าจะแชร์เรื่องราวให้เพื่อนๆได้แบ่งปันความประทับใจในครั้งนั้นดีหรือเปล่า?? ;/sorrow ด้วยแรงเชียร์แรงเชิญชวนของเค้าคนนั้น..เอาล่ะ!! ถ้าถามว่าเขินอายมั๊ยที่จะตีแผ่เรื่องของตัวเองสู่ที่สาธารณะ..บอกเลย..อายสิ..มากเบยยย..แต่มะเปนไร เพื่อสร้างความบันเทิงในบ้านให้เพื่อนๆได้อ่านได้คอมเม้นกันในบ้านจะได้เพิ่มสีสันกะเรื่องของเราในครั้งนี้ไม่มากก็น้อยนะ..และเมื่อตั้งใจที่จะเล่าสู่กันฟังแล้ว การกินในที่ลับไขในที่แจ้ง..ก็อย่าได้แคร์ใช่มะ?? มาลุ้นเหตุการในวันนั้นไปพร้อมๆกันนะคับ!! ;/ie ie   เรื่องนั้นมียู่ว่า..เราได้คิวคุนพงษ์ไว้เกือบปลายเดือนมกราก็โอเคกะคิวที่ได้นะ แต่แล้วฟ้าก็ดลบันดาล นำพาเสียงของพ่อเทพบุตรมาถึงเราในสายวันนึง..เสียงนั้นร้องขอให้เราต้องไปขึ้นสวรรค์ชั้น10 เพื่อถวายตัวให้พ่อเทพบุตรเร็วขึ้นก่อนวันที่นัดไว้ได้มั๊ย.......อุ๊ต๊ะ...เพื่อนๆคิดว่าคำตอบคือ?.. "มีเหรอจะปฏิเสธได้โดยไร้เยื่อใย..คนเคยค้าม้าเคยขี่..ก็ตอบเลยยินดีจร้าโดยไม่ต้องอิกคิวซังใช้หมองเลยอ่ะ"  และแล้ววันเวลาที่ฟ้ากำหนดให้ใหม่มาถึง เปนช่วงเวลา2ทุ่มของว้นที่ช่างมีอากาศเย็นสบายดีแท้!! เราคำนวนเวลาการเดินทางว่าจะขับรถไปเส้นไหนใช้เวลาปะมานไหน ให้เหมาะเจาะกะเวลาที่นัด คนเราเมื่ออยากขึ้นสวรรค์ก็ต้องทำดี และเมื่อมีมารและอุปสรรคใดๆมาขัดขวางการขึ้นสวรรค์ เราก็ต้องฝ่าฟัน สู้ ไม่ย่อท้อเพื่อไปสู่จุดหมายใช่มะคับ? การไปถวายตัวที่สวรรค์ชั้น10ในวันนั้นก็มีมารมีอุปสรรคให้ฝ่าฟันเหมือนกัน...ได้เดินทางมาจากพระราม9 แล้วกะว่าจะเข้าทางเบี่ยงแล้วเลี้ยวขวาเข้าซอยได้เลย...โอ้วพระเจ้า..ที่เปนทางเบี่ยงมันเลยซอยที่จะเลี้ยวเข้าไปหน่อยนึง555..ทำไงล่ะคุนผู้ชม!!อุปสรรคใหย่หลวงล่ะสิ ข้างหน้ารถก็ติดเชียว ต้องขับไปถึงแยกฟอร์จูนเลี้ยวขวามุ่งหน้าสู่รัชดาเพื่อหาที่กลับรถเพื่อที่จะมาเข้าทางด้านข้างของเซนทรัล...ขอบอกว่าเพลียใจมาก  :pig Smaily: เหนทางเข้าสวรรค์ยู่แท้ๆแต่ก็ต้องเลยหายไปไกลอีกหลายโลเลยทีเดียว :pig Smaily:  โชคยังดีเหมือนฟ้าคงเหนใจ..ทุกครั้งที่มาสวรรค์นี้ มักจะได้ที่จอดรถด้านหน้าตลอด เลยไม่ต้องเสียเวลา..ขอบคุนพระเจ้า ;/lovely  ลงจากรถได้ก็คว้าโทรศัพส่งสันยานถึงพ่อเทพบุตรว่าพร้อมเข้าถวายตัวแล้วเจ้าข้า.....เสียงล่องลอยจากสวรรค์ว่า "เชิญตัวสู่สวรรค์ได้เลย" และแล้วเราก็ฝาาฟันอุปสรรคเรื่องเส้นทางและเวลา มาถึงสวรรค์ชั้น10ได้ทันการ........ ;/nice ;/nice ;/nice                                                                                                 (***ปล. ที่ลากยาวมากมายในองค์1 นี้นั้น..ก็เพื่ออยากเตือนให้เพื่อนๆอย่าปะมาท..ควรศึกษาการเดินทาง เส้นทาง เวลา ให้ชัวร์ๆแน่นอน..เพราะขนาดคิดเส้นทางไว้แล้วด้วยความที่ผ่านเส้นทางนี้บ่อยๆ เลยมองและกะระยะทางด้วยความรู้สึก.. นั่นคือความปะมาทอย่างไม่น่าให้อภัย...)                                                                                                      ***ปล. อุปสรรคมีไว้ฝ่าฟัน..นะคับ!                                                                                                                                                  แผนที่สำหรับการเดินทางนะคับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2014, 11:42:56 AM โดย tussy_j »

ออฟไลน์ Mike01

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 23
  • คะแนนพิเศษ: +8/-1
อ่านแล้วดูเหมือนจะยังไม่จบ มีต่อหรือเปล่าครับ  เขียนสนุกดี ;/happy

ออฟไลน์ พงษ์

• *
  • Total likes: 6856
  • คะแนนพิเศษ: +1753/-1
รออ่านตอน อยู่นะครับ อิๆๆ กำลังลุ้นเลยครับ  ;/lovely
อย่าหยุดสงสัย........?
จะได้อยากสู้เพื่อค้นหา

• *
อ่านแล้วดูเหมือนจะยังไม่จบ มีต่อหรือเปล่าครับ  เขียนสนุกดี ;/happy
ยังมีองค์2และองค์3..ต่ออีก..ค่อยๆลุ้นนะ!! ;/juju

• *
รออ่านตอน อยู่นะครับ อิๆๆ กำลังลุ้นเลยครับ  ;/lovely
อุ๊ต๊ะ..พ่อเทพบุตรสุดสวาท...มาร่วมลุ้นด้วย..เขินจุงเบย..อิอิ ;/suprice

ออฟไลน์ gaga

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 242
  • คะแนนพิเศษ: +5/-0
อร้ายยยยย แต่เกริ่น นำ องค์แรก ก็ฉ่ำแล้วเจ้าค่ะ. กดVote ร่วมรอ ลุ้นความฟิน ค่าาาาา

• *
อร้ายยยยย แต่เกริ่น นำ องค์แรก ก็ฉ่ำแล้วเจ้าค่ะ. กดVote ร่วมรอ ลุ้นความฟิน ค่าาาาา
ขอบคุณล๊ายหลาย...รอลุ้นนะ..สุดท้ายมันฉ่ำแฉะจิงจิง..อิอิ ;/juju

ออฟไลน์ man_u

• *
  • Total likes: 24
  • คะแนนพิเศษ: +4/-0
 ;/what ;/what.  มารอ เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ maxmustard

• *
  • Total likes: 2
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
มาต่อเร็วๆ นะครับ ใจเต้นแรงแล้ว

ออฟไลน์ ton7up

• FOUNDER MEMBER
  • *
รอ น้ำแรก ครับ มาเร็วๆนะครับ

• *
รอหน่อยอร่อยแน่นอน.. ;/juju

ออฟไลน์ man_u

• *
  • Total likes: 24
  • คะแนนพิเศษ: +4/-0
รอหน่อยอร่อยแน่นอน.. ;/juju

เมื่อไหร่น้าาาา. รอๆๆ

ออฟไลน์ siril

• *
  • Total likes: 3
  • คะแนนพิเศษ: +26/-2
ตะได้อ่านต่อมั้ยนี่
อยากทักทายเป็นภาษาต่างด้าว
อยากเว่าภาษาลาวว่าฮักเหลือหลาย
อยากบอกว่า ไอชิเตะ อิรุโยะ ไปจนตาย
แต่ว่าอายเกินไป เลยเก็บไว้คนเดียว

ออฟไลน์ kokusol

• *
  • คะแนนพิเศษ: +31/-0
แค่บทแรกก็บิ๊วอารมณ์ชวนเสียวแล้วครับ

• *
รอครับรอ รอบทต่อไป เดี๋ยวมาโหวตให้

• *
องค์2..ขอลงอาทิตย์หน้านะคับ..ช่วงนี้ไปทำงานตจว. เลยไม่สะดวก..รักแล้วรอหน่อยนะครับ ;/juju

• *

• *
อยากเว่าภาษาลาวว่าฮักเหลือหลาย
อยากบอกว่า ไอชิเตะ อิรุโยะ ไปจนตาย
แต่ว่าอายเกินไป เลยเก็บไว้คนเดียว

• *

ออฟไลน์ pugpugmam

• PLATINUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 0
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0

• *

• *
อุ๊ต๊ะ..พ่อเทพบุตรสุดสวาท...มาร่วมลุ้นด้วย..เขินจุงเบย..อิอิ ;/suprice
มีนักแสดงนำมาร่วมลุ้นกับเราด้วย

• *
ข้ามอาทิตย์มาแล้ว มาต่อเถอะ

• *

ออฟไลน์ jackies

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 4
  • คะแนนพิเศษ: +2/-0
รอ รอ และ ก็รอ เพื่อน้ำแรก ของปี ครับ แต่ผมอ่านเรื่องของน้องพงษ์ เสียไปหลายน้ำแล้วครับ ;/chaily

* Calendar

กรกฎาคม 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2 3 4 5 6
7 8 9 10 11 12 13
14 15 16 17 18 19 20
21 22 23 24 25 26 [27]
28 29 30 31